Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามล่าหาเคส ด้านกว้าง 20.5 cm ขึ้นไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามล่าหาเคส ด้านกว้าง 20.5 cm ขึ้นไป

เดิมที่คิดว่าจะไปซื้อ CoolerMaster CM690

แต่ราคามัน 2,990 (ต่อแล้วยังเหลือ 2,850 >_<" มันก็แพงอยู่ดี)

เงิน 2,800 เอาไปซื้ออย่างอื่นดีกว่าเนอะ เก็บไว้สมทบทุนอัพเกรดภายหลัง

เลยจะมาถามว่า มีท่านใดเคยพบเห็นหรือรู้จาก Case ซึ่งมีหน้ากว้าง 20.5 ซม. ขึ้นไปหรือไม่

ถ้าใครพอรู้ก็ช่วยบอกแหล่งซื้อด้วยครับ เน้นถูกๆนะ เดี๋ยวจะเอามาโมเองในภายหลัง

ขอเน้นเขต กทม. นะครับ พันทิพย์ได้ยิ่งดีสะดวกสุด

ขอบคุณครับ

ปล. ปกติเดินผ่านร้านคงไม่มีใครเอาตลับเมตรไปวัดหรอกมั้ง >_<

เอาเคสตัวเดิมนี่ล่ะครับ เอาไปให้ร้านผ่าแล้วขยายใหม่ มีค่าเชื่อมเคส ค่าตัดไม่กี่ร้อยครับ แต่ฝาต้องทำเองนะ

Comment

เพิมอีก 500 บาท เอารุ่นนี้ครับ Soprano Dx ใช้ดีครับ ลอง Serch ดู

Comment

เคสหน้ากว้างๆดีกว่า เคสปกติยังไงครับ ขอความรู้หน่อยนะคร้าบ

Comment

Originally posted by TODSHI View Post
          เคสหน้ากว้างๆดีกว่า เคสปกติยังไงครับ ขอความรู้หน่อยนะคร้าบ
          ซิ๊งยักษ์มันโผล่มั่งครับ แบบว่าหน้ากว้างแคบใส่ซิ๊งค์สูงแล้วปิดฝาข้างไม่ได้

Comment

Originally posted by pann View Post
            ซิ๊งยักษ์มันโผล่มั่งครับ แบบว่าหน้ากว้างแคบใส่ซิ๊งค์สูงแล้วปิดฝาข้างไม่ได้
            ถูกต้องเลยครับ

โดยเฉพาะคนที่ใช้ ThermalRight Ultra-120 Ex

หน้ากว้างต่ำกว่า 20.5cm ต้องยัดแล้วครับ

Comment

ถ้าเคสตัวละ 1000

Sink CPU ชนฝาเคส
              ตูด VGA ชนตูด HDD งานนี้มีโบ๊กแบล็ค
              เคสใหญ่ระบายความร้อนได้ดีกว่า
              ใส่พัดลม 6*6 นิ้วได้สบายเลย 555

Originally posted by TODSHI View Post

Comment

Armor+ของThermaltake ของผม24CMแต่แพงอยู่
                ลองดูตัวนี้จิ
                http://www.tkcom99.com/product_detai...d=1&s_cat_id=2

Comment

โอ้ โอ้ ขอบคุณสำหรับความรู้ทุกท่านเลยครับ

Comment

หรือไม่ก็เจาะฝาโชว์ซิ้งค์มันซะเลยครับ

Comment

ไปเจอเข้าจนได้ อยู่ใกล้ๆนี่เอง
                      มันตั้งอยู่บนห้องภาคไม่มีคนใช้งาน

สนิมนิดหน่อย ค่อยเอามาขัด + พ่นสีใหม่
                      หน้ากว้าง 21.5 ยาว 42 สูง 45 (พอไปวัดไปวาได้)

หลังสอบค่อยมาจัดการ

Comment

ฮั่นแน่

Comment

Working...
                        X