Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วเครื่องดับปัญหานี้เกิดจากการ์ดจอหรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วเครื่องดับปัญหานี้เกิดจากการ์ดจอหรือไม่ครับ

ผมใช้ VGA HD4850 SAPPHIRE อะคับเพิ่งถอยมา 3อาทิตย์เล่นเกมละดับบ่อยมากๆตั้งแต่ซื้อมา 2วันแรกแล้ว อยากรู้ว่าปัญหานี่เกิดจากการ์ดจอหรืออะไรครับ

น่าจะไฟไม่พอ หรือไม่ความร้อนก็มีส่วนนะ

Comment

น่าจะไฟไม่พอ
      ต้องเปลี่ยนซัพพลายครับ
      ซัก450วัตต์เต็มก้พอคับ

Comment

1 ไฟไม่พอ
        2 ความร้อนเกิน

Comment

จะเช็คความร้อนยังไงอะคับ แล้วถ้าจะเปลี่ยน PSU จะใช้ของยี่ห้ออะไรดีคับ

Comment

ใช้ PSU อะไร แล้วสเปคอะไรอยู่คับ

Comment

CPU AMD Athlon *2 4800+
              M/B ASROCK LAIVE NF6P
              HDD WESTERM 2550AAKS 250GB
              VGA SAPPHIRE HD4850
              RAM A DATA 1GB 2ตัว
              POWER 620W ยี่ห้อ DJ อะไรเนี่ยอะคับ

Comment

จ่ายไฟได้ไม่ดีน่ะครับพวก Power Noname ทั้งหลาย

ผมก็เคยเป็นครับ พอเปลี่ยนพาวเว่อร์ซัพพลายปุ้บ แทบไม่เคยจอฟ้า หรือรีสตาร์ทเอง อีกเลยในเวลาหลายเดือน(ยกเว้น Overclock มากเกิน) พาวเว่อร์มันเกี่ยวกับความเสถียรโดยตรงครับ ถ้าท่านไม่แน่ใจก็ยกไปที่ร้านแล้วให้เค้าเปลี่ยน แล้วลองเล่นเกมส์ที่มีปัญหาดูสักพักนึงก็ได้ครับ ให้มั่นใจว่าจะไม่เป็นอีก

Comment

PSU ไม่น่าจะพอหรอกครับเล่นเกมส์ไม่ถึง10 นาทีก็ไปแล้วเจอพวกการ์ดจอซดไฟวูบเลยแหล่ะ เพราะเคยเจอมาแหล่ะ

Comment

อ่อคับแล้วผมควรเปลี่ยน PSU เป็นขนาดไหนดีอะคับยี่ห้ออะไรด้วย ช่วยแนะนำทีคับ

เครื่องนี้เคยจอฟ้า 2หน ดับไปเลยเป็นสิบ ดับไปเฉยๆเลยนะคับไม่ใช่รีสตาทเอง

Comment

ENERMAX460wATH 2300.-

Comment

คับ ปัญหานี้เป็นเพราะ PSU แน่นอนใช่ไหมคับ ได้ยกไปเปลี่ยนที่ร้าน

แล้ว SilverStone ST50F 500W ตัวนี้ ok ไหมคับมีคนแนะนำมา

Comment

Originally posted by taezaza View Post
                          คับ ปัญหานี้เป็นเพราะ PSU แน่นอนใช่ไหมคับ ได้ยกไปเปลี่ยนที่ร้าน

แล้ว SilverStone ST50F 500W ตัวนี้ ok ไหมคับมีคนแนะนำมา
                          ว่าจะแนะนำตัวนี้พอดี หรือไม่ก็ RaidMax 530ss 1,450 ฿

Comment

คับขอบคุณคับ

Comment

ลองเปลี่ยนดูแล้วยังมีปัญหาอะคับ

Comment

Working...
                              X