Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วเครื่องดับปัญหานี้เกิดจากการ์ดจอหรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตกลงเล่นแล้วดับหรือ เล่นแล้วจอฟ้าครับ หรือเครื่อง restart ครับ ?

ส่วน code ที่ให้ดู RtkHDAud.sys อันนี้เป็นไดร์เวอร์ของเสียงของ Realtek นะครับ ลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดเสียงดู ไล่ไปทีละส่วนครับ ยังขึ้นจอฟ้าโค๊ดอื่นๆอีก ก็บอกนะครับ

Comment

เล่นเกมแล้วดับครับ จอฟ้าเป็นแค่บางครั้ง ส่วน restart อันนี้ไม่เป็นคับ

Comment

ขุดๆหาผู้รู้มาแนะนำ *-*

Comment

ไฟไม่พอครับ ลองแก้ตามนี้นะครับ
          1.เพิ่มไฟให้ cpu ทีละนิดๆจนเวลาเล่นแล้วหน้าจอไม่ดับ และไม่เกิดจอฟ้า
          2.จอฟ้าน่าจะมาจากไฟแรมไม่พอ เพิ่มไฟทีละนิดๆ จนเวลาเล่นแล้วหน้าจอไม่ดับ และไม่เกิดจอฟ้า
          3.สายไฟที่แถมมากับการ์ดจอ ควรใช้มันครับ เสียบให้หมด
          4.หายแน่ครับ
          AM2+/ECS BLACKA782GM-A/G.SKILL DDR2 ULTRA/THERMALTAKE 500W/FORSA 8800GT/
          THERMALTAKE SOPARNO ATX

Comment

ไม่ต้องคิดมากเปลี่ยน PSU ได้เลย หาเป็นพวกวัตต์เต็ม อีนังแมก 460 w ก็ใช้ได้ แต่ถ้าเผื่ออนาคต เช่นเพิ่ม HD+Ram ควรเล่น 500 w แท้ขึ้นไป ไม่งั้นเดี๋ยวเน่าอีก

Comment

ตกลงว่าเปลี่ยน PSU ยังคับ

Comment

ส่งสัยการ์ดจอจะกินไฟเยอะ เดี๋ยวดูสิ้นเดือนนี้ ถ้าค่าไฟฟ้า แพงก่าเดือม เดี๋ยวเอา forsa880gtขายดีก่า กลับไปใช้ออนบอร์ดตามเดิม ขาย4000 มาเอาที่ เดอะมอลล์บางแคนะครับ(ลงขายไปในตัว^^)ซื้อเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา(ว่าจะลอง4850บ้างอิอิ)

Comment

Working...
                X