Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซต GPU clock 4850 เท่าไหร่ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซต GPU clock 4850 เท่าไหร่ดี

core2duo
    cpu E8400
    ram 4Gb
    HDD 500GB
    card3d radeon MSI R4850

ได้เซตค่า พัดลม 40 องศา อยากทราบครับ ว่า เซต GPU CLOCK กับ MEMORY CLOCK เท่าไหร่ดี พอดีไม่ค่อยมีความรู้ครับ

(มีครั้งนึง ลองเซตมั่วๆ ดู เล่น NFS : PRO STREET ปรับภาพ high ทุกอย่าง เล่นได้ประมาณ 15 นาที ภาพค้าง แล้ว จอดับไปเลย ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเกมหรือป่าว แต่คิดว่า น่าจะเป็นที่เราไปเซต เลยrestart แล้ว กลับมาเซต GPU default กลัวการ์ดจอพัง)

พาวเวอร์ซัพพลาย ใช้รุ่น อะไร นะ
    ได้ oc รึปาว

Comment

เซ็ทไปเท่าไหร่ครับถึงค้าง จอดับ คาดว่ามันขึ้นvpu recovery ถ้าsink เดิมๆ fix พัดลมไว้ น่าจะได้ที่660/1030 ครับ (ค่านี้คือเสถียรสุดๆอ่ะนะ เล่นเกมส์ทุกเกมส์ไม่เกิดartifact+vpu recovery)

ถ้าอยากมากกว่านี้ก็ค่อยๆเพิ่มทีละ+10 ทั้งcore และ mem แล้วลองเล่นเกมส์ดูว่าขึ้นvpu recovery หรือ artifact(อ่อ ภาพแตกนี่แหละ) ไหม ถ้าไม่ก็ค่อยๆไล่ไปครับ ไม่ยาก ง่ายกว่าOc cpu ในbiosเยอะ

Comment

ขอบคุณครับ รู้สึกตอนเซตมั่วๆ น่าจะ เซต 670/1050 ใช้ พาวเวอร์ซัพพลาย อีเนอร์แมก 460 w

Comment

Working...
        X