Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวง-*-คอมพ์เล่นทุกเกมส์กระตุกหมดเลยครับ - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวง-*-คอมพ์เล่นทุกเกมส์กระตุกหมดเลยครับ - -

ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน ขนาดปรับภาพต่ำๆ ยังกระตุกครับ - -
    เกี่ยวไรบ้างครับ HDD ผมมันมี2ไดร์ฟ แต่ละไดร์ฟเหลือ 7 GB เท่ากัน
    หรือว่าเกมส์ในคอมพ์ผมมันเยอะเกินไปครับ
    หรือว่าคอมพ์ผมโดนไวรัส คร๊าบ
    ผู้รู้ช่วยหน่อยยยยยยยยยยยยยยคัฟ

เกมส์หนักๆพวก COD4 NFSPro GRID Crysis กระตุกหมดเลยครับขนาดปรับต่ำๆ
    แต่แปลกครับเกมส์พวกออนไลน์ SF SA ไรเงี้ยไม่กระตุก - -

สเปค
    E8400@3.0
    XFX 8800GTS G92 XT
    G.skill 2 GB

Comment

เมนบอร์ดอะไร นะ
      ลองไป Disabled พวก C1E / TM2 / EIST ใน BIOS ดู นะ
      เผื่อมันจะลื่นขึ้น

Comment

ผมไม่เคยเข้าไปยุ่งอะไรตรงนั้นเลยครับ เพราะไม่กล้า กลัว

M/B Msi P35 Neo2 fr อ่าครับ

Comment

เออใช่ๆ ครับ จะว่าไปตอนเปิดเครื่องมันขึ้น Error เป็นตัวสีแดงๆ อ่าครับ แล้วมันขึ้น
          Y/N ผมกด No แล้วมันไปที่ Bios ทุกครั้งเลยครับ ใช่ๆ

เพิ่งนึกออก - -*

Comment

น่าจะไวรัส

Comment

เสป็ค??
              เคย Clean Disk บ้างมั้ย???
              เคย Disk Defrag บ้างมั้ย???
              เคย Scan Error วินโดว์บ้างมั้ย??
              เคย Update AntiVirus บ้างมั้ย??
              เคย แสกนไวรัสบ้างมั้ย???
              เคย แสกน Spyware บ้างมั้ย???
              เคย Update ไดรเวอร์บ้างมั้ย??
              เคย Update Patch ของตัวเกมส์บ้างมั้ย???
              วินโดว์ที่ใช้แปลงหรือเปล่า??
              โปรแกรม StartUP เยอะไปมั้ย??

ทำให้หมด

ปล.ไม่หายลง Win ใหม่

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                เสป็ค??
                เคย Clean Disk บ้างมั้ย???
                เคย Disk Defrag บ้างมั้ย???
                เคย Scan Error วินโดว์บ้างมั้ย??
                เคย Update AntiVirus บ้างมั้ย??
                เคย แสกนไวรัสบ้างมั้ย???
                เคย แสกน Spyware บ้างมั้ย???
                เคย Update ไดรเวอร์บ้างมั้ย??
                เคย Update Patch ของตัวเกมส์บ้างมั้ย???
                วินโดว์ที่ใช้แปลงหรือเปล่า??
                โปรแกรม StartUP เยอะไปมั้ย??

ทำให้หมด

ปล.ไม่หายลง Win ใหม่
                แหล่มเลย

ผมทำอย่างนี้ทุกวันครับ บู๊ทเข้าวินโดวส์ขีดครึ่ง

Comment

ไวรัสคับ

Comment

บอร์ด MSI หน้าไบออสขึ้นตัวแดง ให้กด Del แล้ว Y เข้าไปตั้งค่าในไบออสครับ พวกวัน เวลา อะไรพวกนี้อ่ะครับ อย่างอื่นปล่อยออโต้ไปครับ ออกและเซพ มันจะรีสตาร์ท แล้วก็จะเข้าวินโดว์ปกติครับ ลองดูครับ

Comment

ฟอร์แมตลง Win ใหม่เลยคร๊าบ

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                        เห็นด้วยถ้าข้อมูลไม่เยอะนะ

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Athlon_TFS
                          เห็นด้วยถ้าข้อมูลไม่เยอะนะ
                          อีกเสียงคับ

Comment

ขอบคุณมากมายคเลยครับ สำหรับทุกๆคะแนนเสียง เอ้ย ทุกๆคำแนะนำครับ

Comment

ตอนนี้เล่นเกมส์ได้ลืนหัวแตกปกติแล้วครับพ้ม

Comment

Working...
                              X