Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาๆตอบกันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาๆตอบกันหน่อย

อ่าเริ่มเลย ตอนนี้ผมใช้ 9800GTX อยู่ อยากรู้ว่า 4850 ในการเล่นจิงๆ มันลื่นกว่า 9800GTX จิงหรอ?
    แล้วผมว่าจะหาการ์ดจอมา SLI ระหว่าง 8800GT/9600GT/3870 ตัวไหน SLI มาแล้วแรงกว่า 9800GTX/4850 แค่ไหน หรือเท่ากัน?

ตัวนี้กับ 4850 ต่างกันไม่มากหรอกครับ เเทบไม่รู้สึก
    4850เเรงกว่านิดหน่อย
    เเต่ถ้าเทียบราคาตอนเปิดตัวละ คนละเรื่องเลย

Comment

จริง ( ดูผลเทสจากหลายที่เป็นเช่นนั้น ไม่ได้ดูหรือ ) ณ. ตรงนี้ผมใช้ 8800GT นะ
      แต่ต้องพูดความจริงตามนั้น (ถ้ามีคนเอา HD4850 มาแลกเพิ่มตังซัก 500฿ ผมเเลกการ์ดจอเลย 555+ )
      ส่วนการ SLI หรือ Cross fire นั้น มันไม่ได้แรงเพิ่มมาก หรือแรงเพิ่มเป็นทวีคูณอย่างที่คิด
      CPU ต้องแรง
      เมนบอร์ด Support SLI 16X + 16X (2 Slot)
      โปรแกรม / เกมส์ รองรับ
      เต็มที่ก็ไม่เกิน 50-70% ของการ์ดใบเดียว (ดีไม่ดีเเรงเพิ่มมาไม่ถึง 20-30% ด้วยซ้ำ)
      ลองถามๆ คน SLI หรือ Cross fire ดูนะ ลองเทสเกมส์แบรนมาร์คหรือ3DMark ต่างๆ ดู ตัวเลขเพิ่มาก นิ่ดเดียวเอง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        จริง ( ดูผลเทสจากหลายที่เป็นเช่นนั้น ไม่ได้ดูหรือ ) ณ. ตรงนี้ผมใช้ 8800GT นะ
        แต่ต้องพูดความจริงตามนั้น (ถ้ามีคนเอา HD4850 มาแลกเพิ่มตังซัก 500฿ ผมเเลกการ์ดจอเลย 555+ )
        ส่วนการ SLI หรือ Cross fire นั้น มันไม่ได้แรงเพิ่มมาก หรือแรงเพิ่มเป็นทวีคูณอย่างที่คิด
        CPU ต้องแรง
        เมนบอร์ด Support SLI 16X + 16X (2 Slot)
        โปรแกรม / เกมส์ รองรับ
        เต็มที่ก็ไม่เกิน 50-70% ของการ์ดใบเดียว (ดีไม่ดีเเรงเพิ่มมาไม่ถึง 20-30% ด้วยซ้ำ)
        ลองถามๆ คน SLI หรือ Cross fire ดูนะ ลองเทสเกมส์แบรนมาร์คหรือ3DMark ต่างๆ ดู ตัวเลขเพิ่มาก นิ่ดเดียวเอง
        ok เข้าใจแระขอบคุงท่านมาก ตอนแรกนึกว่าเอา มา SLI มันขึ้นมาเยอะ งี้เก็บตังรอถอยของแรงเลยดีกว่าอิอิ 4870 หรือ 260 ดีหว่า^^

Comment

เคยฟังคนอื่นมานะครับว่า

ATI เฟรมเรทมันนิ่งกว่า
          แต่ Nvidia เฟรมเรทสูงสุดเยอะกว่า และสวยกว่า แต่ไม่นิ่ง

อันนี้เราไม่แน่ใจนะใครรู้บอกกันบ้างนะ

Comment

อยู่เฉยๆ ดีกว่าแค่นี้แรงมากแล้วครับ

Comment

4850 ที่ว่าแรงกว่า 9800GTX แรงกว่าก็เกมส์ที่FPS มากกว่า 60 ซึ่งถ้าใช้ 9800GTX มันก็ลื่นเหมือนกัน แต่ถ้าอย่าง เกมส์ค่อนข้างโหด อย่าง crysis lostplanet(ปรับaa สูงๆ) 4850 เรียบร้อย

Comment

Working...
              X