Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น mass effect บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น mass effect บ้างครับ

รู้สึกไงบ้างครับ
    มันดูน่าเบื่อๆ ไม่มีไรใหม่เลยเนาะ
    อุส่าลบ DMC 4 เพื่อมาเล่น
    กลับไปเล่น DMC เก็บโหมดต่างๆมันกว่า
    หรือ ผมยังไม่ถึงจุดมันครับ เพิ่ง เจอผู้ หญิง ฉากแรกเองอ่ะ
    gear of war มันกว่าป่ะ

ตอนแรกผมก็คิดว่าน่าเบื่อ แต่หลังจากเล่นไปเรื่อยๆมันก็เปรียบเสมือนยาเสพติดยิ่งเล่นยิ่งติดเลยละครับ -*-

Comment

ME นั้นเหมือนไวน์ที่บ่มเพาะมาเป็นเวลานาน ละเมียดละไมและกระชากอารมณ์ได้อย่างเหลือเชือ คิดดูเอาล่ะกันว่า game of the year กับ PRG of the year มันได้มาง่ายๆเช่นนั้นหรือ แล้วเพิ่งเล่นแค่ฉากแรกเอง(ยังไม่จบด้วย) จะตัดสินเกมแล้วเช่นนั้นหรอครับ

Comment

ใช่ๆครับคุณ ZilverBullet ทีแรกผมจะโพสแล้ว กลัวจะไปว่า จขกท.เค้าหน่ะ
        เกมนี้ก็บอกอยู่แล้วว่าเป็น Action/RPG ครับ จะเอาไปเทียบกับ DMC4 นะ คนละเรื่องเลยครับ
        เกมเค้าแบ่งประเภทกันชัดเจนอยู่แล้ว ถ้าเล่นไม่สนุกไม่มีใครเค้าว่าคุณหรอก โดยเฉพาะถ้าคุณไม่เคยเล่น
        เกม RPG มาก่อนเลย

ทิ้งท้ายแฟน RPG ทุกสายพันธ์ ห้ามพลาดเกมนี้ครับ อิอิ

Comment

อาจจะยังไม่ชินมั้งครับ เพราะ RPG น่ะ ผมเล่น อยู่แล้ว
          FF DQ etc. ตั้งแต่ sfc น่ะแหละ (ตั้งแต่ประถมแระ)
          ในคอม ก็พวก nwn diablo อ่ะ แล้วก็ mmorpg ทั้งหลาย
          แต่แบบว่า อารมณ์ยังติดใจอยู่มั้งครับ กับ DMC
          แต่ไงๆก็คงกลับมาเล่น mass ดูอีกที เพราะบรรยากาศ คล้ายๆ doom ดี
          ขอบคุณครับที่ชี้แนะ

Comment

เดินวนจนทั่ว วาปไปวาปมา ยังหาเนื้อเรื่องไม่เจอ -*-

เลยลบทิ้งไปแระ -*- แต่เก็บเซฟไว้ เด๋วค่อยกลับมาเล่นใหม่

Comment

Originally posted by hamoy View Post
              เดินวนจนทั่ว วาปไปวาปมา ยังหาเนื้อเรื่องไม่เจอ -*-

เลยลบทิ้งไปแระ -*- แต่เก็บเซฟไว้ เด๋วค่อยกลับมาเล่นใหม่
              เหมือนผมเลยเดินวนจนงง ลบทิ้งไปแว้ว
              ไม่มีบทสรูปให้อ่านไปไม่เป็นเลย

Comment

ผ่านไป ผ่านมา ยังไม่ได้หามาเล่นเลยครับ เดี๋ยวคงต้องหามาบ้างแล้วครับ

Comment

ผมชอบแนวนี้อยู่แล้วครับ ยังกับดูหนังอ่าน ออกบ้างไม่ออกบ้างก็เดาๆ ไป สนุกครับทำได้ดีมาก เป็นเกมส์ RPG ที่ดีที่สุดเลย ณ ขณะนี้ อย่าไปเทียบกับของ ญี่ปุ่นนะ มันคนละแนว เล่นเมื่อวานครับหลังจากซื้อมาดองเป็นเดือนเนื่องจาก ต้อง เก็บตังค์ยกเครื่องใหม่หมด(ถ้าไม่มีเกมส์นี้คงยังไม่ได้เปลี่ยนนะเนี่ย) สรุปต้องเสียตังไป 15,000+500 เพื่อได้เล่นเกมส์นี้เลย ^^

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                    ผมชอบแนวนี้อยู่แล้วครับ ยังกับดูหนังอ่าน ออกบ้างไม่ออกบ้างก็เดาๆ ไป สนุกครับทำได้ดีมาก เป็นเกมส์ RPG ที่ดีที่สุดเลย ณ ขณะนี้ อย่าไปเทียบกับของ ญี่ปุ่นนะ มันคนละแนว เล่นเมื่อวานครับหลังจากซื้อมาดองเป็นเดือนเนื่องจาก ต้อง เก็บตังค์ยกเครื่องใหม่หมด(ถ้าไม่มีเกมส์นี้คงยังไม่ได้เปลี่ยนนะเนี่ย) สรุปต้องเสียตังไป 15,000+500 เพื่อได้เล่นเกมส์นี้เลย ^^
                    ใช่ครับ เกมนี้เค้าสุดยอดจริงๆ ต้องขอบคุณ Bioware จริงๆ
                    เนื้อเรื่อง ถ้าอยากให้เข้าใจมากขึ้น รอบทสรุปของพี่ Gamemaniac เค้าครับ
                    วางแผงเมื่อไรไม่รู้ แต่ต้องติดตามเอา
                    สำหรับผม ภาษาอังกฤษพอใช้ได้ ก็เลย อินไปกับบทบาทมากๆครับ เนื้อเรื่องแฝงไปด้วยเรื่องการเมือง
                    ที่คล้ายกับโลกความจริง แล้วก็ Codex ต่างๆนั้น Support เกมได้อย่างชั้นยอดเลย

แต่สิ่งที่ผมอยากเห็นคือ สายพันธ์ Prothean หน้าตาเป็นไง แล้วพวก Machine Race มีกำเนิดมาอย่างไร
                    ถ้าใครเก่ง Eng นั้น ด่านที่ ไอลอส เราจะได้คุยกับ Vigil นั้นจะเป็นตัวบอกปริศนาต่างๆ << พอๆจะสปอย์ แล้ว

แค่นี้แล้วกัน ครับ

Comment

ผมก็พออ่านออกบางประโยค เลยเสียอรรถรสไปพอสมควร ถ้าอ่านทุกประโยคออกนี่รับรอบครับ ต้องเล่นไม่ต่ำกว่า 3 รอบอยู่แล้วครับ ก็รอคุณ Gamemaniac ทำบทสรุปแล้ว จะเล่นอีกรอบ เหมือนกันครับ

*ปกติตาม Main quest จะมีบอกนิครับว่าให้ไปพบใครที่ไหนเพื่อดำเนินเรื่องต่อ

Comment

ให้ผมสปอล์ยไหมล่ะ ทั้งหมดทั้งปวงมันอยู่ที่ keeper ครับ ไอ้แมลงเขียวๆเกาะจอคอมที่อยู่ใน citadel นั่นแหละ แล้วก็กับสายพันธ์ reaper เองด้วย เผอิญภาษาอังกฤษแตกฉานพอสมควร บอกได้เลยเกมนี้เนื้อเรื่องดี ผมเองชอบจับผิดเกม ยังหาข้อบงพรองทางด้านการวางพล๊อตเรื่องไม่ได้เลย รวมไปถึงบทพูดและอารมณ์ของตัวละครก็ยอดเยี่ยม (เหมือนที่เกมสปอตคอมเม้นต์ไว้ครับ)
                        สมเหตุสมผลและดึงดูอารมณ์คนดู(คนเล่น)ได้ดีเลยครับ

Comment

เพิ่งเล่นจบเมื่อวาน สนุกดีครับ ผมว่าลักษณะเกมมันคล้ายๆ Jedi:Night of the old republic เลย

แต่เนื้อเรื่องไม่เท่า ME

Comment

ผมเพิ่งเริ่มเล่นเอง ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ก็ OK ดี
                            เด๋วมีเวลาจะเล่นให้จบ

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                              เด๋วผมจะลงทุนไปเรียนอังกิดเพิ่มเพื่อเล่นเกมนี้เหมือนกานน (ถ้าไม่มีเกมส์นี้คงยังไม่เรียนนะเนี่ย) -..-"

Comment

Working...
                              X