Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเมนบอร์ดมันร้อนจัง ผิดผลาดอะไรรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเมนบอร์ดมันร้อนจัง ผิดผลาดอะไรรึป่าว

วันนี้เพิ่งประกอบคอมใหม่

ยัง งงๆ ว่าเมนบอร์ด 50 c cpu 45 c ทำไมบอร์ดมันร้อนจัง ทั้งๆที่เปิดเฉยๆไม่ได้ทำอะไร

สเปค

q9450
    p5q pro
    hd 4850
    ocz reaper 6500 4g

tagan bz 600w

ช่วยเช็คให้หน่อยครับ เป็นเพราะอะรไ

ของผมก็ร้อนนะ 46-48 P5K

Comment

ดูจาก Everest บอร์ด DS3R ร้อน 58C

เหอๆ ของน้องผมเอง แต่มันเป็นเคสปิด ไม่มีพัดลมดูดเข้า >_<"

Comment

ไม่ร้อนเท่าใหร่ นี้

Comment

ลองจัดระบบลมในเคสใหม่ครับอาจจะลดได้อีก

Comment

เฉยๆๆ

Comment

ลองจัดสายไฟกับจัดทางลมในเคสดูคับผมทำ2อย่างนี้จาก45เหลือ33ปิดเคสด้วยนะ

Comment

ของผม 40-43 ครับ ห้องไม่แอร์ ปิดเคส...สายรกเคส เพราะจัดไม่เป็น

Comment

P5Q ประมาณ 43+ ทั้งนั้นเลยครับ ผมเห็นมาหลายตัวแล้ว

แต่ P5K ประมาณ 34+ ไม่เคยเกิน 40 ครับ

Comment

ผม P5K Case 42c CPU 42c ใช้ Zipang

Comment

DS3 46-50 ดูเหมือนจะไม่ร้อน แต่ว่าเอานิ้วแตะซิ้งไม่ได้เลยแหละคับ
                      สะดุ้ง เฮื้อกกก... d(T__T")b

ถ้าอยากจะให้เย็น มีหลายท่านแนะนำให้เอาพัดลม ตัวเล็กๆมาแปะกับกาว2หน้า d(-__-")b
                      เสียงมันจะดังไหมคับเนี้ย ว่าจะลองอยู่ (เอาพัดลม VGA ตัวเก่ามาแปะ) d(^__^")b

Comment

Originally posted by TheBoat View Post
                        DS3 46-50 ดูเหมือนจะไม่ร้อน แต่ว่าเอานิ้วแตะซิ้งไม่ได้เลยแหละคับ
                        สะดุ้ง เฮื้อกกก... d(T__T")b

ถ้าอยากจะให้เย็น มีหลายท่านแนะนำให้เอาพัดลม ตัวเล็กๆมาแปะกับกาว2หน้า d(-__-")b
                        เสียงมันจะดังไหมคับเนี้ย ว่าจะลองอยู่ (เอาพัดลม VGA ตัวเก่ามาแปะ) d(^__^")b
                        ร้อนขนาดนั้นเลยหรอครับ

มีพัดลมตัวเล็ก ที่ปรับรอบได้ ตัวละ 45 บาท 4500rpm แล้วไปตั้ง Chassis fan ครับ เสียงไม่ดังแน่นอน
                        ผมก็แปะเหมือนกัน จาก 38 องศา เหลือประมาณ 36-37

Comment

Working...
                        X