Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง windows sp3 มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง windows sp3 มีปัญหา

ผมได้ windows sp3+sata เอามาลง แล้วมีปัญหาเยอะ เช่นการ์ดจอ กะ sound

ถ้าจะเอา sp 2 ก็อยากได้ driver sata ด้วย

อยากถามว่า ถ้าผมจะเอา win sp2 มาลงแต่ ไม่มี drive A จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ จะเอา driver sata ใส่ใน ทั้มไดฟ์ 1 G แทนจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ

หรือ ลง windows ปกติ แล้วไปตั้ง bios เป็น IDE ความเร็วที่ได้จะเร็วเท่า sata มั้ยครับ
    ผมอาจถามงง ไปหน่อยนะ แต่ถามจริงๆนะ

SP 2 + SATA ก็มีเยอะแยะนิครับ !!

Comment

แผ่น sp2 v. ใหม่ๆก็มีไดรเวอร์ sata นะ

Comment

ลืมบอก ชุดผมครับ
        E4500+ep35ds3r
        HD3870
        audigy2 pla
        HDD sata 250+80 IDE 40G
        DVD SATA 1 ตัว
        RAM 1g*2
        460W
        ตอนนี้ เดี๋ยว sound มีปัญหาเสียงไม่ออก พอแก้เสร็จ การ์จจอก็ขึ้นข้อความเตือน ผมละ งง front หน้าเครื่องก็ไม่ติด รีโมทก็ใช้ไม่ได้

Comment

XP SP2 จะมีไดรเวอร์มาแล้วครับ

Comment

ทำเองซิครับ nLite วิธีก็ตาม Link ครับ

http://www.mediafire.com/?r9mhtngyo2k

Comment

เดี๋ยวนี้ sp2 ก็มีคนทำไดรเวอร์ sata มาเยอะแยะไปคับ ส่วนใหญ่น่าจะมีหมดละนะ

Comment

Working...
              X