Announcement

Collapse
No announcement yet.

watt pmpo ของลำโพงนี่เราจะเอามาคิดคำนวณค่าไฟได้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• watt pmpo ของลำโพงนี่เราจะเอามาคิดคำนวณค่าไฟได้ยังไงครับ

ตอนแรกที่คิดจะซื้อลำโพง ผมก็เห็นว่ามันมีตั้งแต่ หลักร้อย watt ไปจนถึงหลายพัน watt เลย
    ก็เลยรู้สึกตกใจว่า ถ้าซื้ออันที่ระดับ พัน watt ขึ้นนี่ไม่เปลืองค่าไฟกันตายเหรอ
    ตกชั่วโมงละ 4-5บาทประมาณนั้นเลย

แต่พอตอนจะไปซื้อจริงๆก็เลยได้คุยกะเจ้าของร้านเขาก็บอกว่ามันมีหน่วย 2 แบบ

ไอที่เขียนว่า 1000 watt นั้นมันเป็น pmpo

ผมเลยอยากรู้ว่าหน่วยที่เป็น watt จริงๆของมันที่สามารถเอามาใช้คำนวณหาค่าไฟนั้นมันจะคิดได้มั้ยครับ

คิดได้ครับ แต่ผมคิดไม่เป็น รอผู้รู้ครับ ดัน

Comment

Working...
    X