Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ยี่ห้อไหน ประกันเจ้าไหน ที่เวลาเคลมจะได้ตัวใหม่บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ยี่ห้อไหน ประกันเจ้าไหน ที่เวลาเคลมจะได้ตัวใหม่บ้างครับ

อยากทราบว่า มียี่ห้ออะไร และร้านไหน เจ้าไหน ที่เคลม PSU แบบจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยบ้างครับ

เรื่องของเรื่อง PSU เนี่ยสำคัญนะ ขาดไปแล้วเปิดคอมไม่ได้เลยทีเดียว

ของผมเอา Raidmax 530w ไปเคลมที่ Busitek ผ่านมาอาทิตย์นึงแล้ว

คอมแน่นิ่งอยู่ 1 อาทิตย์แล้ว สงสารมัน เปิดไม่ได้ รู้สึกเอาไปซ่อมด้วย ไม่ได้เอาไปเปลี่ยนให้

เลยอยากขอทราบไว้เป็นวิทยาทาน ซื้อ PSU ในอนาคตจะเอารุ่นที่เสียแล้วได้เปลี่ยนใหม่

โห เซ็งจิตเลยนะเนี่ยท่าน

แล้ว psu เป็นอะไรไปล่ะครับ ว่าจะซื้อตัวนี้มาใช้เหมือนกันถูกดี

Comment

PSU ไม่เป็นอะไรหรอกครับ

พัดลมมันไม่หมุนอ่ะ แต่ไฟ LED ที่พัดลมมันติดปกติ

ก็เลยงงๆ เอาอะไรไปแหย่ๆพยายามจะให้มันหมุนก็ดันไม่หมุนอีก

มันคงไม่หมุนมานานแล้วด้วยครับ ผมก็ไม่ได้สังเกตุ จนเพื่อนมาส่องๆคอมแล้วทัก

อ้าวพัดลมซัพลลาย***ไม่หมุนเหรอว่ะ ... เอาล่ะงานเข้า 555+

แต่มันก็ใช้ได้ปกตินะ หลังจากรู้ว่าพัดลมไม่หมุน ผมก็เล่นคอมแบบปกติไปอีก 2 วัน

เพราะยังไม่มีเวลาไปเคลมครับท่าน ดีนะว่าเอาพัดลมหันขึ้นให้เห็น ถ้าเอาพัดลมหันไปทางมองไม่เห็น

ใช้ไปสักอาทิตย์ หรือเดือน ควันขึ้นแน่เลย อิอิ

Comment

TT มั้งนะที่เปลี่ยนตัวใหม่ให้

Comment

PSU ของร้าน TK JEDI

ที่เป็นพวกมียี่ห้อ TT/ Tagan /Silverstone ก็เปลี่ยนใหม่ให้

Comment

สงสัยของผมอาจได้ของใหม่ล่ะมั้ง 555 โทรถามที่ร้านมา Psu tt ประกัน tK 07/2008

Originally posted by oh!great View Post
            PSU ของร้าน TK JEDI

ที่เป็นพวกมียี่ห้อ TT/ Tagan /Silverstone ก็เปลี่ยนใหม่ให้

Comment

สรุปว่าต้องซื้อ TT จากร้าน TK

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

TT ร้าน TK ค่ะ เสียเปลี่ยนตัวใหม่จ้า

สนใจของเราป่าว TT 500W เพิ่งซื้อมา ขาย 2600

Comment

เอาเท่าที่รู้ละกัน
                    PSU GIGABYTE ประกัน 2 ปี เสียเปลี่ยนตัวใหม่ (ถาม jedi มา)
                    TAGAN ประกัน 3 ปี เสียเปลี่ยนตัวใหม่ (ถาม TK มา)

แต่ไม่รู้ว่าเปลี่ยนนี่เปลี่ยนให้ทันทีหรือต้องรอส่งไปเปลี่ยน (กรณีเกิน 7 วันหรือ 1 เดือนแล้วแต่ร้านไปแล้ว)

ตอนนี้ใช้ TAGAN BZ800 อยู่

Comment

ู^
                      ^
                      ถ้ามีของเปี่ยนทันทีเลยครับ

Comment

ส่วนใหย่ ถ้าเครลpsu ก้อไม่ได้ตัวใหม่ แต่แบบขอใหม่มี ตัวสำรองเอามาใช้ก่อนอะไรประมานนี้อะครับ ของผม enhance 500w ที่ เซฟเวย เค้าบอกถ้าเสียก้อเปลี่ยนให้ทันทีแต่ของอาจจะเปน ไม่ใหม่100%แต่สภาพ80-90

Comment

เคลมที่ busitek จะอาทิตย์แล้วยังไม่ได้เลย เศร้า รอนานจะลงแดงตายแล้ว

ปล.คุณ Mirabilis อยากซื้อนะครับแต่ผมไม่มีตังแล้วอ่ะ ไม่งั้นคงซื้อ PSU ใหม่ไปแล้ว ไม่รอตัวเคลมแล้ว

Comment

Working...
                          X