Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง HT กับ ตัวคูณ หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง HT กับ ตัวคูณ หน่อยคับ

คือผมสงสัยว่า ตัวคูณ ระหว่างมากกับน้อยอันไหนมันดีกว่ากับคับ และตัวคูณมันช่วยให้เร็วเหมือน Bus speed ไหม ช่วยอะธิบายทีคับ
    และ
    HT ระหว่างมากกันอยู่ที่แถวๆ 2000 อันไหนมากดีกว่ากันคับ

ไม่รู้จิงๆๆ

ตัวคูณเยอะก็มีลุ้น Core speed สูง

แต่ผมชอบ Bus speed สูงๆ มากกว่า

Comment

บัสเยอะๆ ดีกว่า ตัวคูณเยอะครับ แล้วแต่ปรับตามความเหมาะสม

HT AM2 ก็ 1000 +- ไม่่เิกิน 200

ปล. เขาบอกมาอีกที

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        บัสเยอะๆ ดีกว่า ตัวคูณเยอะครับ แล้วแต่ปรับตามความเหมาะสม

HT AM2 ก็ 1000 +- ไม่่เิกิน 200

ปล. เขาบอกมาอีกที

Originally posted by =cR@Zy= View Post
        ตัวคูณเยอะก็มีลุ้น Core speed สูง

แต่ผมชอบ Bus speed สูงๆ มากกว่า

ขอบคุณมากคับ

Comment

จุดมุ่งหมายสุดท้ายคือ ไม่ว่าตัวคูณ หรือบัส จะสูง สรุปก็คือ Clock Speed สูง ดีทึ่สุดครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            จุดมุ่งหมายสุดท้ายคือ ไม่ว่าตัวคูณ หรือบัส จะสูง สรุปก็คือ Clock Speed สูง ดีทึ่สุดครับ
            อันนี้แล้วแต่จุดประสงค์ด้วยนะครับ เพราะว่า Clock speedสูง ใช่ว่าจะรีดแบดวิดได้สูงเสมอไป

AMDจุดเด่นมันอยุ่ตรงนี้ล่ะครับ แบนวิด สูง กระฉูดๆ

Comment

เอาแบบไปด้วยกันได้จะดีมากครับ ยอเว้น อะไรอย่างไดอย่างนึง มันเข็นไม่ขึ้นก็ ไปเล่นอีกทางครับ

Comment

Working...
              X