Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดให้ทีนะครับ งบ 5000 Cpu/Mb/Vga

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดให้ทีนะครับ งบ 5000 Cpu/Mb/Vga

ช่วยจัดทีนะครับจะเอาให้น้องครับ
    ใช้พิมงาน ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม 3 ดี นิดหน่อย
    หากเกินงบสัก 2000 ไม่เป็นไรนะครับเดวเก็บเพิ่มเอาครับ

เออขอเป็น อินเทลละกันนะครับ

Comment

E2180 = 2400
      ASUS P5LD2-X/1333 = 1800
      ASUS HD3650 = 2500

Total = 6,700

Comment

E2180 2300
        ASROCK WOLFEDEL 1333/667 1400
        HD3650 DDR3 512M 3100

Comment

พี่ครับหากอนาคตจะเพิ่ม ram และ hd ควรใช้ไรดีครับ

Comment

เหมือนกันแหล่ะครับ

Ram Max. 4GB, DDR2 667/533 MHz
            HDD ยังไงก็ได้

Comment

แรมจะเพิ่มด็ใช้รุ่นเดิมครับดีที่สุดถ้าเป็นไปได้
              HDD เลือกตัวทั้แคช 32M แพงหน่อยแต่ใช้งานจริง ไวดีคับ

Comment

พี่วิกรครับ แคชนี้คือค่าไรครับ

Comment

ขอบคุนมากนะครับที่ช่วย

Comment

ดันๆ

Comment

เอาแบบเข้าใจง่ายๆไม่ศัพท์สูงนะครับ

มันคือแรมที่อยู่บน HDD นั้นแหละครับ ข้อมมูลจะถูกพักที่ แคชก่อน ยิ่งแคชมาก HDD ยิ่งออกแรงหมุนHDD น้อยลงเพราะ ไม่ต้องอ่านบ่อยๆ ข้อมมูล สามารถเอามาเก็บไว้ที่แคช ได้ทีละมากๆครับ

Comment

Working...
                      X