Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเอาASROCK P43TWINS1600 ไปใส่e7200มันจะไปถึง3.8ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเอาASROCK P43TWINS1600 ไปใส่e7200มันจะไปถึง3.8ไหมคับ

ถ้าเอาASROCK P43TWINS1600 ไปใส่e7200มันจะไปถึง3.8ไหมคับ
    พอเห็นมันPCI-E 2.
    และราคามันก็ยั่วใจเหลือเกิน0

มีใครรู้ไหมคับ

Comment

3.1 ยังถึงได้ง่ายๆ แรม 800 บ้านๆ ก็ถึงได้ ว่าแต่ว่าถ้าจะเอามา clock สนุกๆ หรือว่า กะเอาจริง ถ้าเอาจริง อย่าลืมเรื่องระบายความร้อน cpu ด้วยนะ

Comment

มองยี่ห้ออื่นได้เลย (สำหรับ Asrock นะ)
        ไม่ใช่มีดี นะ แต่ oc จาก 2.5 ไป 3.8 นี้หนักใจเเทนเลย (คงจะยาก)
        ถ้าใช้เดิมๆ หรือ oc นิดหน่อยนี้ OK

2 ตัวด้านล่างนี้ อาจจะ 4.0GHz ได้สบาย หรือมากกว่านั้นได้

ASUS P5K - 3250฿
        Gigabyte GA-P35DS3L - 3050฿

ร้าน M Inter 1000 ทิป / เซียร์ รังสิต

* วันนี้ก็ว่าจะเดินเล่น 1000 ทิป นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          มองยี่ห้ออื่นได้เลย (สำหรับ Asrock นะ)
          ไม่ใช่มีดี นะ แต่ oc จาก 2.5 ไป 3.8 นี้หนักใจเเทนเลย (คงจะยาก)
          ถ้าใช้เดิมๆ หรือ oc นิดหน่อยนี้ OK

2 ตัวด้านล่างนี้ อาจจะ 4.0GHz ได้สบาย หรือมากกว่านั้นได้

ASUS P5K - 3250฿
          Gigabyte GA-P35DS3L - 3050฿

ร้าน M Inter 1000 ทิป / เซียร์ รังสิต

* วันนี้ก็ว่าจะเดินเล่น 1000 ทิป นะ
          ขอบคุณมากๆๆคับ
          ถ้าเปลี่ยนซิงค์ถึงปะ

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
            ขอบคุณมากๆๆคับ
            ถ้าเปลี่ยนซิงค์ถึงปะ
            ไม่น่าจะมีปัญหา นะ
            แค่บัส 400 เอง ( x 9.5 ) ไฟ CPU 1.3-1.4v. ก็ได้สบายๆ ละ ไม่ร้อนมาก
            ของผมเต็มที่บัส 444 x 9.5 ไฟ 1.475 v. (หาทางไปต่อยังไม่ได้ ละ สงสัย CPU จะตัน)

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
              พอเห็นมันPCI-E 2.
              และราคามันก็ยั่วใจเหลือเกิน0
              ท่านซื้อมาราคาเท่าไหร่คับ ที่ไหนคับ

Comment

น่ามีผลเทสต์นะ ราคาน่าสนจริงๆ

Comment

ราคาไม่ถึง3000ที่Com7

Comment

ผมว่ามันถึง 4.0 สบาย ๆ เลย

ไฟ cpu ได้ถึง 1.6 ram เพิ่มได้ถึง 2.72 (มั้ง)

ใช้ p43 ก็ oc ได้เหมือน ๆ คนอื่น

ก็คือ bus speed ได้ประมาณ p35 ครับ เพราะมัน fsb 1600 เท่ากัน

Comment

ถึงครับผมฟันธง เกิน 4 ยังได้เลยครับ !!!

Comment

Working...
                      X