Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Air Card ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Air Card ครับ

Air Card
    1. มันเสียค่าบริการยังไงครับ ประมาณเท่าไหร่ครับ
    2. ความเร็วของมันโดยทั่วๆไปอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    3. โน็ตบุค กับ PC ใช้ตัวเดียวกันได้มั้ยครับ
    4. ครอบคลุมพื้นที่ทั่วประเทศมั้ยครับ เช่น ซื้อจาก ภาคกลาง จะเอาไปใช้ทางภาคเหนือ
    หรือ อีสาน จะใช้ได้มั้ย
    5. ราคาแพงมั้ยประมาณเท่าไหร่ครับ

1.ค่า Air Card นี้ของไทยก็ของขยะทั้งนั้นครับ ระบุไว้ 234kbps เล่นได้ไม่เต็มหรอกครับครึ่งๆกว่าๆเองไม่คุ้มราคาที่ซื้อหรอก แต่ถ้าจะใช้ก้แล้วแต่ครับ
    2ความเร็วก็แล้วแต่จำพวกครับ เท่าที่เคยเห้นก็ 128-240กว่าๆ kbps
    3.เหมือนกันครับมันใช้ระบบ Sim เหมือนมือถือครับ(GPS or GPRS)
    4.สัญญานถึงไหนถึงนั้นครับ
    5.ราคาแล้วแต่รุ่น+สถานะครับ มีตั่งแต่2-4พัน ยัน เป็นหมื่น

Comment

1. ค่าบริการแล้วแต่ใช้ ค่ายไหนงับ true, hutch, etc. ตามซิมมือถือนั้นละงับ
      2. ความเร็วใช้งานจริงแล้วแต่ สัญญาณมือถืองับ ที่ไหน เครือข่ายคนเยอะก็ 36k+หลุดบ่อย ช่วงเครือข่ายว่างๆ ก็ 113-240k
      3. ต่อผ่าน USB port งับ ถ้าจะแชร์ 2 เครือ ก็ลาก Lan เอางับ
      4. แล้วแต่ เครือข่ายงับ บางเจ้าได้แค่ภาคกลาง... บางเจ้าทั่วไทยตาม สัญญาณมือถือถึงงับ
      5. ราคา นี้ส่วนใหญ่ ขายพร้อม เบอร์งับ เหมาปีก็มี

ps sim เอาปายใช้โทรฯ ปกติได้ด้วยนะงับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

อยู่ที่ว่าคุณต้องการไปใช้ที่ไหนมากกว่าครับ ถ้าต่างจังหวัด ก็ซื้อ แอร์การ์ดผมใช้ของ hutch ก็งั้น ๆ ครับไม่ครอบคลุมทั่วประเทศ บางทีต้องใช้ มือถือครับแต่มือถือมีข้อเสียก็คือเวลามีคนโทรเข้ามันจะหลุดครับ แต่ถ้าคิดว่าจะใช้ในกทม. ผมว่าไปหา usb Wireless N ดี ๆ ซักตัวแล้วจับหาคลื่นตามบ้านก็ได้ เดี๋ยวนี้คนส่วนใหญ่ที่บ้านจะติด wireless modem กันหมดแล้ว(แล้วไม่ค่อยทำรหัสป้องกันด้วย)...ของฟรี

Comment

Working...
          X