Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนถามท่านผู้ชำนาญ oc เกี่ยวกับ cpu AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียนถามท่านผู้ชำนาญ oc เกี่ยวกับ cpu AMD

อยากทราบว่า ในการ oc AMD เราควรมี โปรแกรม อะไรมั้ง อ่าคับ เพื่อ วัดระดับ ความสามารถในการ oc ของ cpu และดูว่า สามารถ oc ขึ้นได้อีกรึป่าวววว

ต้องดูผลงาน ท่าน Wikorn ครับ เทสแบบเค้าผ่านรับรองๆๆ รุ่ง ลองหาดูครับ

http://www.thai-amdclub.com/showthread.php?t=126

Comment

สู้ๆ ครับ เห็นลายเซ็นแล้ว 3.0 ไม่ยากครับ

Comment

cpu-z กับ superpi ก็อยู่แล้วครับสำหรับผมนะ

Comment

ขอบคุณคราบ สำไรบคำแนะนำ จะลองทดสอบ ดู อิอิ อยู่ในขั้น เด็กฝึกหัด

Comment

ลอง Prime95 +3Dพร้อมๆกัน สิคับ

Comment

super pi ครับ

Comment

ถ้าจะตามท่าน Wikorn ผมว่าคงจะต้องว่างจริงๆ เอาแค่ CPUID CPUZ Superpi ก้พอแล้วครับ (เน้นเห็นผลทันตา วัยรุ่นใจร้อน)

Comment

เอ๋อ จริงๆ เวลาผม OC ผมก็ใช้แค่ Z PI ORTOSH แค่นี้แหละครับ

OC ขึ้นไปที่ละ +5 เช็ค ความเร็วแรม HT ในZ Pi 1M ผ่าน ORTOSH 1 นาทีผ่าน ผมก็ไปต่อแล้วครับ

ได้เรื่อง ROCK STABLE เอาไว้สุดท้ายเพื่อหาความเร็วที่ใช้งานได่จริงในชีวิตประจำวันครับ

ปล เครื่องผมก็ใช้งานจริงแค่ในรูปที่เห็นนั้นแหละครับ

Comment

แวะเข้ามาดู เพื่อความรู้ครับ

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                      ลอง Prime95 +3Dพร้อมๆกัน สิคับ

เห็นด้วยครับ

ลองใช้ AOD ก็ได้ครับรุ่นใหม่ไฉไลกว่า
                      Last edited by jamesboyd; 20 Jul 2008, 18:07:05.

Comment

ไม่ได้เป็นผู้ชำนาญ ขอออกตัวไว้ก่อนครับ
                        ก็จะเเนะนำ โปรเเกรม AOD เป็นของฟรีครับ ไว้สำหรับ OC บนวินโด ก่อน ไปOC ที่ Bios
                        หรือ จะใช้ไว้สำหรับ OCโดยไม่ต้องไปยุ่งกับ Biosเลยก็ได้ ครับ
                        ปรับได้เเหลกราน เลยครับ

เเสดงสถานะรวมของระบบ

สามารถ ปรับตัวคูณเเละ ไฟเลี้ยงได้เกือบทุกอย่าง

Timing เเรมก็ปรับได้เช่นกัน

เเสดงการทำงานของCore เเละความร้อน

อันนี้ได้ OC เเบบ อัติโนมัติ

ยังมีอีกเยอะครับ ไว้ไปโหลดเเล้ว ไปปรับเล่นเอง

ข้อดี..อยู่ที่ ถ้าเราปรับเเล้วทดสอบ หรือOcเกิน ที่จะรับได้ มันจะเเฮ้งค์ เเค่ปิดเเล้วเปิดใหม่ ก็กลับเป็นอย่างเดิม หรือจะ OCจาก โปรเเกรมนี้ไปเลยก็ได้ครับ ไม่ต้องไปยุ่งกับ Bios

Comment

โปรแกรมข้างบนน่าสนใจมากคับ สามารถหาได้จากไหน จาไปโหลด อิอิ

Comment

อดเล่นคราบพี่น้องคราบบบบ ไม่ใช่ ชิบเซ็ต R700

Comment

Working...
                            X