Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลบ File คุ๊กกี้ ใน Temporary ออก แล้ว เมลล์ภาษาไทยมา กลายเป็นต่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลบ File คุ๊กกี้ ใน Temporary ออก แล้ว เมลล์ภาษาไทยมา กลายเป็นต่าง

พี่ๆครับ

คือว่า ผม เข้าไปที่ Internet Option > Setting > View file

แล้วผมก็ ลบ คุ๊กกี้ ออกหมดเลยทุกอัน

หลังจากนั้น ยกตัวอย่างเช่น

เวลา มีคนมา comment hi5 มันก็จะแจ้งเตือนมาในเมลล์ ใช่ปะครับ

พอผมเข้าไปดู ปกติ มันก็จะโชว์มาว่า คนนั้นมา comment อะไร

ซึ่งมันก็จะโชว์เป็นตัวหนังสือภาษาไทยเลย

แต่พอหลังจากที่ผม เข้าไป ลบ คุ๊กกี้ ตามที่กล่าวไว้ตอนต้น

พอ เวลามี คนมา comment พอผมเข้าไปดู

มันกลับไม่เป็นภาษาไทย เหมือนปกติ มันกลายเป็นภาษาต่างด้าวอะครับ

พี่ๆมีวิธีแก้ไข ไหมครับ เป็นสาเหตุมาจากที่ผมไปลบคุ๊กกี้ออก รึเปล่าครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับ
    Last edited by The Richman Toy; 20 Jul 2008, 02:38:03.

ต้องขอโทษ ด้วยครับ

หัวข้อกระทู้ ยังพิมพ์ไม่ครบ มือไปโดน ปุ่ม Enter ซะก่อน

"ลบ File คุ๊กกี้ ใน Temporary ออก แล้ว เมลล์ภาษาไทยมา กลายเป็นต่างด้าว มีวิธีแก้ยังไงครับ"

Comment

Working...
    X