Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรมบัสต่างกันมีปัญหารึป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรมบัสต่างกันมีปัญหารึป่าวคับ

บัส 667 ใส่คู่กับบัส 533 ได้รึป่าวคับ แต่ความจุเท่ากัน แล้วบอร์ดก็ไม่ ดูอัลแรม ด้วยอะคับ
    มันจะมีปัญหาอะไรมั้ยคับ แรม ddr2 นะคับ

เคยมีคนใส่ 533 กับ 667 รวมกันแล้ว Dual ได้ครับ

แต่ต้องเป็น Intel นะ

ถ้าเป็น AMD นี่หวังยากหน่อย เพระา Mem Controller ของ AMD ละเอียดอ่อนมาก

Comment

ไม่มีปัญหาคับ ถ้าใช้งานตามปรกติถ้าไม่ เบนซ์มาร์ค อีกอย่างบอร์ดก็ไม่ ดูอัลแรม ไม่ต้องกังวลคับ
      บอร์ดผมก็ไม่ดูอัลแรม -*- ซึ่งผมก็ใช้อยู่ 533 กะ 667

Comment

ไม่หลอกครับ นอกจากจะดวงดี เจอชิบ2ตัวนั้นไม่ถูกกันครับ

Comment

Working...
        X