Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับเล่น PES2008 กระตุกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตกลงเป็นเพราะ vista ใช่ไหมครับ

Comment

ผมเล่นกับ vista ไม่มี กระตุกจริงๆครับ ไม่ได้โม้ครับ
      เพราะผมเล่นอยู่เกมส์เดียวนี้เเระครับ
      สเปกผมตามลายเซนต์
      เล่นจบไปหลาย season เเล้ว ไม่มีกระตุกเลย

ผมเคยกระตุกเหมือนกันเปลี่ยนเเครกเเล้วหาย
      ถ้าจะเอาเเครกที่ผมใช้อยู่เเล้วไม่กระตุก ก็ pm มาหลังไมค์เเล้วกันครับ เดี๋ยวอัพให้ครับ เอาไปลองดูก็ได้ครับ

Comment

ผมเล่นบนวิสต้าลื่นกว่าเอ็กซ์พีซะอีกครับ
        ดูจากสเปคไม่น่ามีปัญหา ผมว่าควรจะแก้ที่การเซ็ตค่าของเกม และการเซ็ตค่าของการ์ดจอครับ

Comment

คือ ผมทำหมดทุกอย่างแล้วครับ

เซ็ตค่าของเกม + แคร็ก ก็ทำตามที่ท่าน terry12 แนะนำแล้วก็ไม่มีผลครับ

ลง DRIVER 8.4 8.5 8.6 8.7 แล้ว ยังเหมือนเดิม

ลง windows ใหม่ก็ไม่หาย

Comment

สงสัยคอมท่านไม่รักดีแล้วถ้างั้น มาขายผมเลย ฮ่าๆๆ

ผมใช้สเปคตามลายเซ็นต์มีปัญหาเหมือนกานกระตุกเฉพาะนัดที่สอง นัดที่1ปรับhighสบายใจเฉิบไม่กระตุกเยย กระตุกนิดนึงตอนอยู่แถวๆกรอบเขตโทษนอกนั้นไม่มีสะดุดครับ Resอยู่ที่ 1024*768 พอเริ่มเข้านัดที่สองเท่านั้นแหละ กระตุกไม่มีเหลือความเป็นฟุตบอลเลย หรือว่ามันทำEffectแผ่นดินไหว เหอะๆๆ จากปัญหาของผมได้สืบเสาะมาแล้วว่า มันเป็นที่ CPU ผมครับขนาด3.0ยังตายเลยแต่หัวเดียว ผมคิดว่าคอมท่านไม่น่าจะมีปัญหา เพราะ4หัวแน่ะ ใช่ป่ะ? ลองใช้วินโดวส์xp TrueFaster V.3ดูครับ สบายเลย ไม่ได้เก่งอะไรครับแค่บอกจากประสบการณ์ตรง เหอะๆๆ ผิดพลาดอย่างไรขออภัยมา ณ ที่นู้น เอ๊ย! ที่นี้ด้วย คร้าบ ^_^

Comment

เจ้าของกระทู้ ลองโอเวอร์คล็อก CPU ดูสิครับ แล้วเข้าเกมใหม่

Comment

เวอร์ชั่น ของ ตัวเกมอ่ะป่าว คับผม ... ลอง หา เวอร์ชั่นใหม่ มาลอง ดู จิคับ

Comment

Originally posted by JS29584 View Post
                  เจ้าของกระทู้ ลองโอเวอร์คล็อก CPU ดูสิครับ แล้วเข้าเกมใหม่

ผมคล็อกไปที่ 3.6 ก็เหมือนเดิมครับ

Comment

ตอนนี้คิดว่าตัววินโดว์มีปัญหาอะ
                    ลง Vista sp1 อัตเดตผ่านเว็บไมโครซ็อฟให้เป็นตัวล่าสุด
                    ว่าแต่ตัว vista ใช้ของแท้หรือป่าว ถ้าใช้ของก็อบให้เลือกตัวที่ยังไม่ได้โมดิฟาย จะได้ไม่มีปัญหา

ปล.เวลาเล่นตั้งความละเอียดเท่าไหร เล่นแบบเต็มจอหรือหน้าต่าง ที่ความละเอียดต่ำๆกระตุกไหม

Comment

ยืนยันอีกคนครับ เกมนี้ไม่ถูกกับวิสต้า(ที่ยังไม่อัพsp1)ไม่ว่าจะแท้หรือก็อปครับ เครื่องแรงแค่ไหนก็กระตุก แต่ถ้าอัพเด็ท sp1 หายกระตุกทันทีครับ 4000+ ยังเล่นได้ลื่นเลยครับ ปรับ1024*800 ไฮ

Comment

Working...
                      X