Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธีการทาซิลิโคน Zalman super thermal grease หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธีการทาซิลิโคน Zalman super thermal grease หน่อยครับ

ช่วยบอกวิธีการทาซิลิโคน Zalman super thermal grease หน่อยครับ

ผมทายังไงอุณหภูมิ CPU E6300 ตั้ง 60 องศาอ่ะ ครับ

ช่วยบอกหน่อยครับขอบคุณครับ

อย่าเกลี่ยครับ พอเอาออกมาก้อนเล็กๆ ประัมาณ หัวไม้ขีด วางไว้กลางๆกระดองcpuแล้วกดซิงค์แหมะลงไปเลยครับ มันจะกระจายตัวได้เอง

Comment

รู้สึก Zalman ตัวนี้ จะเป็นขวดเหมือนยาทาเล็บใช่ไม๊ครับ

ตัวนี้ใช้ทาบางๆให้ทั่ว CPU ได้เลย ด้วยหัวแปลงที่เหมือนแปลงทาเล็บนั่นแหละ

Comment

วิธีทา ก็ทาที่ตัวหระดอง CPU ก่อนให้พอชุ่มครับ แล้วก็ไปทาที่ฐานของ Heatsink อีกจุดครับ แล้วจึงติดตั้ง Heatsink เข้าไปตามปกติครับ นี่เป็นวิธีการทาที่ Zalman บอกไว้ครับ ต้องรีบทาหน่อยนะครับ เพราะ มันแห้งเร็วมาก อิอิ.... + เปลือง ครับ

ถ้าให้ผมเล่น ผมว่า MX-1 เย็นกว่าเยอะครับ ทาก็ง่าย เป็นก้อนพอดีๆ วางตรงกลาง CPU บาง Heatsink ทับ แล้วก็เอามือหมุนวนๆ นิดหน่อย ก็เย็นแล้วครับ ถึงจะไม่ทั่วกระดอง แต่เย็นกว่า Siver 5 ทาแบบเนียนสุดยอด เสียเวลาป่าวครับ อิอิ

Comment

ผมก็ใช่รุ่นนี้มันเเถมมาใหเกบตัว9700 ขวดมันเป็นเเบบยาทาเล็บอะ ง่ายๆๆเลยป้ายให้ทั่ว ไม่ต้องป้ายหนา ให้ทั่วรอบเดียวพอ

Comment

Working...
          X