Announcement

Collapse
No announcement yet.

*-* ช่วยด้วยครับ พาติชั่นหาย *-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *-* ช่วยด้วยครับ พาติชั่นหาย *-*

ช่วยด้วยครับพาติชั่นหายหลังจากผมไปลงโปรแกรม Partition Magic 8.0 ใน Window XP พอบู๊ทเข้า Vista พาติชั่นหายไป 1 อัน แต่อีกพาติชั่นใน HDD เดียวกันยังอยู่ พอดูใน Window XP พาติชั่นต่างๆก็ยังอยู่ครบ

ผมไม่อยาก Format ใหม่ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ

Partition Magic 8.0 ลง ไป ในไดว์ครับ ลอง เข้าไปที่ โปรแรกม ดู แล้ว ดูดีๆว่า active อยู่รึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by momaymint View Post
      Partition Magic 8.0 ลง ไป ในไดว์ครับ ลอง เข้าไปที่ โปรแรกม ดู แล้ว ดูดีๆว่า active อยู่รึเปล่าครับ
      มัน Bad อ่าครับ Disk 1 มัน Bad แบบนี้นานแล้วแต่ผมก็ใช้ HDD ได้ไม่มีปัญหาอะไร ก่อนหน้านี้ผมก็เคยลง Partition Magic 8.0 ใน XP มันก็ Bad แบบนี้ พาติชั่นก็ไม่หาย แล้วผมมา Format XP ผมเลยลงโปรแกรมใหม่ พาติชั่นใน vista หายซะงั้น งง มากๆ พอจะมีทางแก้ไหมครับ ไม่อยาก Format เลย

Comment

ตอนนี้ผมบู๊ทเข้า XP ข้อมูลต่างๆใน Drive I: ก็ยังอยู่ครบ แต่พอบู๊ทเข้า Vista มันหายไปทั้ง Drive เลย

Comment

Working...
        X