Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 5200+ ซิ้งเดิม อุณหภูมิ ประมาณ 40-50 องศา ถามเรื่องซิริโคน ถ้าใช้แบบเงิน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 5200+ ซิ้งเดิม อุณหภูมิ ประมาณ 40-50 องศา ถามเรื่องซิริโคน ถ้าใช้แบบเงิน

อุณหภูมิ ห้องปกติ จะประมาณ 40-50 ถ้าเปิดแอร์ จะประมาณ 30 กว่าถึง 40 กว่า ซิริโคนใช้แบบเหลว สีขาว ไม่ได้ใช้ ซิริโคน ที่ติดมากับซิ้งเิดิม

ซิริโคนสีขาวเหลวๆ ที่ saveway ทาไว้ให้

เห็นที่ saveway ขายซิริโคนทา CPU แบบ เงิน ตลับ ละ 50 บาท (ตัวซิริโคน มี กระจึ่งเดียว) ถ้าซื้อมาทา มันจะช่วย ลดความร้อนได้บ้างมั๊ยครับ หรือ ใช้ แบบสีขาว ก็เหมือนกันครับ จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ ซื้อครับ

ขอบคุณ ทุกๆ คำตอบมากครับ

เปลี่ยน ซิ้ง เลยครับ ... สวยกว่า เย็นกว่า เงียบกว่า เปลืองตังกว่า ดีกว่า

Comment

ตอนนี้ งบหมดครับ อยากเปลี่ยน เหมือนกัน ครับ T-T

Comment

ปกติครับ อุณภูมิเท่านี้ เอามือไปจับซิ้ง แค่อุนๆๆ ไม่ถึงกับร้อน ลองดูครับ ที่ ซิ้งเดิมๆๆเลยนะครับ

Comment

ผมว่าไม่ต้องไปกังวลมากหรอกครับ 40-50นี่ชิวๆมากๆ ถ้าร้อนเกิน65ไปแล้วค่อยว่ากันครับ

เปลี่ยนเป็นซิลิโคนเงินแบบแพงๆที่ขายๆกัน ช่วยได้นิดเดียวหรืออาจไม่ช่วยเลยครับ

Comment

ขอบคุณ ทุกๆ คำตอบมากๆครับ

Comment

Working...
            X