Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ขอความรู้ครับ) X2 5200+ เดิมๆ ใช้ 2.7 ถ้าคล๊อกไปให้วิ่งประะมาณ 3.0 จะมีผลเสียกับ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ขอความรู้ครับ) X2 5200+ เดิมๆ ใช้ 2.7 ถ้าคล๊อกไปให้วิ่งประะมาณ 3.0 จะมีผลเสียกับ CPU

(ขอความรู้ครับ) X2 5200+ เดิมๆ ใช้ 2.7 ถ้าคล๊อกไปให้วิ่งประะมาณ 3.0 จะมีผลเสียกับ CPU มั๊ยครับ ในระยะยาว จะเสียเร็ว หรือ ฯลฯ

สเปคคอมผม

AMD X2 5200+
    abit AX78
    GEIL ULTRA CL 4.4.4.12 1GB/800 x2 = 2GB
    XFX GF 8600GT 512MB 540Mhz 128 Bit
    SATA ll 320 GB Seagate

ขอบคุณมากๆครับ ผมมือใหม่ครับ

ไม่ดีๆๆๆๆๆครับ ระวังมันจะแรงๆๆขึ้นครับ

Comment

มันจะแรงขึ้นครับ

เดี๋ยวคุณจะตามไม่ทัน
      มันอาจลดอายุการใช้งานจาก 15ปีมาเป็น 10ปีแทน
      ถึงตอนนั้น ผมว่าคอมคุณคง ต้องยกชุดใหม่แน่ๆ

Comment

ผมใช้ 6000+ เดิมๆ

วิ่ง 1 Ghz ครับไฟ 0.92

Comment

มันเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยดีอ่ะครับ แบบว่ามันจะเร็วขึ้นอ่ะครับ อิอิ

พอไปเล่นเครื่องคนอื่นที่เค้าไม่ได้คล๊อกอาจจะรู้สึกว่าช้า

แต่ผมก็คล๊อกมันไปหมดทุดเครื่องในบ้าน เครื่องพ่อ-แม่ เครื่องทุกเครื่องที่บ้านแฟน เครื่องตัวเอง สงสัยมันจะเป็นนิสัยไปแล้วอ่ะครับ ถ้าไม่ได้คล๊อกจะรู้สึกว่าอืด ถ้าคล๊อกแล้วจะรู้สึกว่าลื่นดี
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

ผลเสียไม่มีครับ มีแต่ได้กับได้ หุหุ มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ครับ

Comment

ใช้มันให้คุ้มค่า

ข้อเสีย อายุมันสั้นลง

แต่คุณจะใช้มันถึงรึป่าวละครับ 10 up น่ะ -_-
              Last edited by Akatsuki; 20 Jul 2008, 23:28:17.

Comment

ดีครับ มีแต่ได้กับได้(ยกเครื่องใหม่ อิอิอิ)

Comment

อายุมันสั้นลง แต่เดวก็เปลี่ยนไม่ได้ใช้ของแพง คงใช้ไม่ถึง3ปีเดวก็เปลี่ยน

Comment

ผมOC ไป 3.2 แล้วก็ขายครับ อิๆๆๆ OC แล้วแรงกว่าเดิมเยอะเลย 2.7 @ 3.2 ตอนนี้จับ 5000+ BE แว้ววว

Comment

มันจะทำให้ท่านลื่นหัวแตกกันได้นะขอรับ

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                        มันเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยดีอ่ะครับ แบบว่ามันจะเร็วขึ้นอ่ะครับ อิอิ

พอไปเล่นเครื่องคนอื่นที่เค้าไม่ได้คล๊อกอาจจะรู้สึกว่าช้า

แต่ผมก็คล๊อกมันไปหมดทุดเครื่องในบ้าน เครื่องพ่อ-แม่ เครื่องทุกเครื่องที่บ้านแฟน เครื่องตัวเอง สงสัยมันจะเป็นนิสัยไปแล้วอ่ะครับ ถ้าไม่ได้คล๊อกจะรู้สึกว่าอืด ถ้าคล๊อกแล้วจะรู้สึกว่าลื่นดี
                        เป็นโรค ชอบเข้า Bios ผู้อื่นเหมือนกัน ต้องแอบเข้าตอนเจ้าของไม่อยู่ด้วยนะ

Comment

ไม่ดีๆ Overclock แล้ว ค่าไฟบานครับ โลกร้อนขึ้นด้วย เอิ๊กๆๆ
                          ยิ่งถ้าเข้าสายเลือดด้วยแล้วละก็ กี่เครื่องๆ ต้องหาทาง Overclock จนได้หละ เล่นเดิมๆไม่เป็น ....อิอิ

Comment

เสียดายเวลาที่ไม่ยอม OC ตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมาครับ

Comment

แรงขึ้นคับ

Comment

Working...
                              X