Announcement

Collapse
No announcement yet.

Razer Barracud AC-1 Gaming VS X-fi extreme music

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Razer Barracud AC-1 Gaming VS X-fi extreme music

2 รุ่นนี้รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันครับ เน้นฟังเพลงครับ (แนว metal ครับ )

ปล.คนฟังแนวนี้ไม่ใช้เน้นแค่เสียงเบสอย่างที่หลายคนเข้าใจนะครับ คนฟังจริงจะเข้าใจว่ามันต้องการมากกว่านั้นครับ

สำหรับผมว่า X-fi extreme music ดีก่านะ

Comment

ความเห็นผมน่ะ x-fi เสียงแหลมเกินไป ส่วน razer จะออกแนว หวาน ๆ ใส ๆ สุดท้ายอยู่ที่่หูท่านครับ คือผู้ตัดสิน

Comment

อยากรู้ด้วย ดันๆ

Comment

ผมมีทั้งสองอัน แต่X-Fi เป็นตัว(X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro) เสียงถ้าปรับแล้ว(ตามoption ที่Soundcardให้มา) X-fiเสียงดีกว่า
          เล่นเกมส์ X-Fi กินขาด
          ฟังเพลงดูหนัง ก็ X-fi อีกอ่ะแหละ
          software + Drivers X-Fiก็ดีกว่าเยอะ
          ตัวการ์ด+DAC ของ Razer ดีกว่า แต่ขาดตัวขับที่ยอดเยี่ยมก็เท่านั้น
          ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

ผมฟัง Barracuda แล้ว รู้สึกเพลงมันไม่ค่อยมีรายละเอียดเลยอะฟังใน iPod touch กับ Classic ยังดีกว่าอีก แต่เบสแน่น กลางอื่ม กว่าเยอะ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
              ผมมีทั้งสองอัน แต่X-Fi เป็นตัว(X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro) เสียงถ้าปรับแล้ว(ตามoption ที่Soundcardให้มา) X-fiเสียงดีกว่า
              ฟังเพลงดูหนัง ก็ X-fi อีกอ่ะแหละ
              software + Drivers X-Fiก็ดีกว่าเยอะ
              ตัวการ์ด+DAC ของ Razer ดีกว่า แต่ขาดตัวขับที่ยอดเยี่ยมก็เท่านั้น
              เห็นด้วย

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                เห็นด้วย อิอิ
                สรุป แล้ว
                ต้องลองฟังแล้วจะรู้ว่า ตัวเองชอบแนวไหน อิอิ
                สำหรับผมขอ X-FI MUSIC ถึงแหลม แต่ปรับลงได้
                เอา Bass นำ ขอบอกว่ามัน แน่ หึหึ (คนชอบ Bass กระแทก)

Comment

Working...
                X