Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีติดตั้งโปรแกรมอัตโนมัติ(ภาคพิเศษ)Auto Install Program

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีติดตั้งโปรแกรมอัตโนมัติ(ภาคพิเศษ)Auto Install Program

ขอนำเสนอความรู้ดีดี มีสาระ..เชิญครับ
    Link:http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=1243.0

ขอบคุณครับ ไม่รู้เหมือนที่ผมกำลังลงอยู่หรือเปล่า

คือผมซื้อ DVD XP Black SP3 version 2008 มาอ่ะครับ ในแผ่นจะมีโปรแกรมมากมายยยยยย ผมก็เลือกลง XP และโปรแกรมแบบ Default พอมันลง XP เสร็จ มันก็ Install โปรแกรมต่างๆ นาๆ ให้อัตโนมัติ ผมก็นั่งดูมันลงเอง ลูกศรก็เลื่อนไปมาตามที่มัน set ไว้ อืมมม เจ๋งดีครับ

ตอนนี้ปล่อยให้มันบรรเลงไปเรื่อยๆ โปรแกรมเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ไม่รู้ผมจะลงทำไมหมด ได้ใช้รึเปล่าก็มะรู้

Comment

Originally posted by StaNdArD View Post
      ขอบคุณครับ ไม่รู้เหมือนที่ผมกำลังลงอยู่หรือเปล่า

คือผมซื้อ DVD XP Black SP3 version 2008 มาอ่ะครับ ในแผ่นจะมีโปรแกรมมากมายยยยยย ผมก็เลือกลง XP และโปรแกรมแบบ Default พอมันลง XP เสร็จ มันก็ Install โปรแกรมต่างๆ นาๆ ให้อัตโนมัติ ผมก็นั่งดูมันลงเอง ลูกศรก็เลื่อนไปมาตามที่มัน set ไว้ อืมมม เจ๋งดีครับ

ตอนนี้ปล่อยให้มันบรรเลงไปเรื่อยๆ โปรแกรมเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ไม่รู้ผมจะลงทำไมหมด ได้ใช้รึเปล่าก็มะรู้
      --------------------------------------------------------------------------
      คนละอย่างกันนะ แต่คล้ายๆกัน ถ้าเป็นแผ่นติดตั้งวินโดว์ มักจะใช้โปรแกรมจำพวกRunOnceEX หรือไม่ก็ Windows Post Install เพราะสามารถสั่งติดตั้งโปรแกรมแบบอัตโนมัติได้คราวละหลายๆโปรแกรม หรือเลือกติดตั้งเฉพาะบางโปรแกรมที่ต้องการติดตั้งก็ได้..

Comment

ใช่ ๆ เลยครับ แผ่นผมเป็น Windows Post Install ครับ ผมเพิ่งเคยลงแบบนี้อ่ะครับ ตื่นเต้นดี

Comment

น่าสนุก แบบนี้ต้องลองมั่ง

Comment

ภาค4..สุดท้ายมาแล้วครับท่าน.(มีโปรแกรมมาฝาก)
            Link:http://kingkong99.freeforums.org/aut...01e6c9622e75cb
            Last edited by sak2005; 22 Jul 2008, 21:53:33.

Comment

Working...
            X