Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนผู้ใช้ Acer ทุกท่าน เกี่ยวกับ Adaptor

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เตือนผู้ใช้ Acer ทุกท่าน เกี่ยวกับ Adaptor

เหตุเกิดกับเพื่อนผมเอง

เมื่อสัปดาห์ที่แล้วกำลังทำ Lap อยู่

ในห้องมี Notebook 7 เครื่อง

Compaq 1 เครื่อง

Vaio 1 เครื่อง

Asus 2 เครื่อง

Acer 3 เครื่อง

ห้องข้างๆ ได้สับคัดเอาท์ ทำให้ไฟกระชาก

ทำเอา Adaptor ของ Acer ไหม้ทั้ง 3 ตัว

แต่แปลก Adaptor ของ Asus Vaio Compaq ปกติดี

ตอนนี้เพื่อนผมเอาเข้าศูนย์อยู่ ช่างบอกว่าให้เอา Notebook ไปด้วย

เรื่องเป็นยังไงจะติดตามมาเล่าสู่กันฟังต่อครับ

ฝากเตือนระวังเรื่องไฟกระชากด้วยหล่ะกันครับ ระวังๆกันหน่อย

อ่าว มันห่วยขนาดนั้นเลยเหรอ

Comment

Originally posted by jieokung View Post
      ซะงั้น ????

Comment

แย่ละ acer เราจะรอดใหมเนี้ย

Comment

Originally posted by jieokung View Post
          ผมว่าไม่หรอกครับ มันเป็นจังหวะ มากกว่า ครับพี่น้อง

แค่สับคัดเอาท์ ของ ชนเสาไฟฟ้าเมื่อ คอมผมเปิด โหลด Bit Power พัง แต่ Notebook ทำไม
          Adaptor ผมไม่พัง ใช้ Aspire 6920G นะครับ เล่นเกมอยู่

Comment

ACER เครื่องเก่าผมใช้มาจา4ปีแระงับ หมู่บ้านผมไฟฟ้าห่วยแบบนั้นประจำ
            ยังไม่พังเลยครับ ACER เครื่องใหม่ก็ยังไม่เห็นเจอปัญหาอะไรเลย

Comment

adapterผมเปลี่ยนมา3อันละคับ 4ปีเนี่ย

Comment

เล่าสู่กันฟังเฉยๆครับ

ถ้าของใครไม่เป็นอะไรก็แล้วไป

แต่แปลก ทำไมถึงเป็นเฉพาะ acer ทั้ง 3 ตัว

Comment

แล้วแต่รุ่นมั้ง

Comment

ไม่รู้ว่า จขกท.มีอคติกับ Acer หรือเปล่า เพราะมัไม่น่าจะเป็นไปได้ ผมใช้มาก็หลายเครื่องและเจอเหตุการณ์อย่างนี้ด้วยเป็นบางครั้งก็ไม่เคยเป็นอะไร เพียงแต่บอกว่าของเพื่อนแสดงว่าได้เห็นเหตุการณ์เอง ผู้อ่านพิจารณาด้วย

Comment

Originally posted by Dbbo View Post
                      ไม่รู้ว่า จขกท.มีอคติกับ Acer หรือเปล่า เพราะมัไม่น่าจะเป็นไปได้ ผมใช้มาก็หลายเครื่องและเจอเหตุการณ์อย่างนี้ด้วยเป็นบางครั้งก็ไม่เคยเป็นอะไร เพียงแต่บอกว่าของเพื่อนแสดงว่าได้เห็นเหตุการณ์เอง ผู้อ่านพิจารณาด้วย
                      เพื่อนผม ไฟ spark adaptor ของ EX HDD Box เคยไหม้มาแล้วครับ ต่อหน้าต่อตาเลย ไฟดับทั้งบ้าน

มันเป็นไปได้ แล้วแต่ว่าของดี ห่วย ยังไงมากกว่า

Comment

จขกท. เค้าบอกว่า ห้องข้างๆ ได้สับคัดเอาท์ ทำให้ไฟกระชาก >> อาจจะเกิดการกระชากของกระแสไฟ หรือ

กระแสไฟเกินก็เป็นไปได้ มันอาจจะทำ adap ไหม้ก็ได้ เหมือนฟ้าผ่าอ่ะ ทีวีหรืออุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าพัง

เพราะกระแสไฟ เป็น หมื่น โวลต์ มันวิ่งเข้าไป เลย ทำให้ไหม้ได้

tgst >>> สรุปว่ามัน spark เพราะ adap ใช่ไหม ?? << อันนี้อาจจะเป็นไปได้ ว่าของดีหรือไม่ดี

ตามความคิดเห็นของผมน่ะ
                        Last edited by [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -; 20 Jul 2008, 22:42:15.

Comment

เป็นความซวยเฉพาะบุคคลครับ ว่าแต่ต่อปลั๊กราวเดียวกันหรือเปล่าครับ ถ้าต่อรางเดียวกันแล้วเสียเฉพาะAcerนี่น่าคิด แต่ถ้าต่อคนละรางกัน อันนี้เป็นไปได้ที่ตัวปลั็กมีปัญหาครับ
                          Last edited by Beaver_XT; 20 Jul 2008, 22:47:20.

Comment

Originally posted by [MoLa] - ๏ Jazz ๏ - View Post
                            จขกท. เค้าบอกว่า ห้องข้างๆ ได้สับคัดเอาท์ ทำให้ไฟกระชาก >> อาจจะเกิดการกระชากของกระแสไฟ หรือ

กระแสไฟเกินก็เป็นไปได้ มันอาจจะทำ adap ไหม้ก็ได้ เหมือนฟ้าผ่าอ่ะ ทีวีหรืออุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าพัง

เพราะกระแสไฟ เป็น หมื่น โวลต์ มันวิ่งเข้าไป เลย ทำให้ไหม้ได้

tgst >>> สรุปว่ามัน spark เพราะ adap ใช่ไหม ?? << อันนี้อาจจะเป็นไปได้ ว่าของดีหรือไม่ดี

ตามความคิดเห็นของผมน่ะ
                            มันเป็นไปได้ทั้ง 2 อย่างนั่นล่ะ

ไม่ได้เห็นเหตุการณ์เลยสรุปไม่ได้

Comment

ผมก็เป็นครับ 3 4 ตัวติดๆเลยครับรุ่น 4.74แอม ครับ

กระทู้นานหน่อยแต่ดันให้รู้กานครับ

Comment

Working...
                              X