overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: เตือนผู้ใช้ Acer ทุกท่าน เกี่ยวกับ Adaptor

OverclockZone Member Baby_Dragon's Avatar
    The Customs Department

Default เตือนผู้ใช้ Acer ทุกท่าน เกี่ยวกับ Adaptor

เหตุเกิดกับเพื่อนผมเอง

เมื่อสัปดาห์ที่แล้วกำลังทำ Lap อยู่

ในห้องมี Notebook 7 เครื่อง

Compaq 1 เครื่อง

Vaio 1 เครื่อง

Asus 2 เครื่อง

Acer 3 เครื่อง

ห้องข้างๆ ได้สับคัดเอาท์ ทำให้ไฟกระชาก

ทำเอา Adaptor ของ Acer ไหม้ทั้ง 3 ตัว

แต่แปลก Adaptor ของ Asus Vaio Compaq ปกติดี

ตอนนี้เพื่อนผมเอาเข้าศูนย์อยู่ ช่างบอกว่าให้เอา Notebook ไปด้วย

เรื่องเป็นยังไงจะติดตามมาเล่าสู่กันฟังต่อครับ

ฝากเตือนระวังเรื่องไฟกระชากด้วยหล่ะกันครับ ระวังๆกันหน่อย

อ่าว มันห่วยขนาดนั้นเลยเหรอ

OverclockZone Member [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -'s Avatar
    - ๏ MoLD & DeSiGn ๏ - KmiT'NB

Quote Originally Posted by jieokung View Post
    ซะงั้น ????

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

แย่ละ acer เราจะรอดใหมเนี้ย

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by jieokung View Post
    ผมว่าไม่หรอกครับ มันเป็นจังหวะ มากกว่า ครับพี่น้อง

แค่สับคัดเอาท์ ของ ชนเสาไฟฟ้าเมื่อ คอมผมเปิด โหลด Bit Power พัง แต่ Notebook ทำไม
    Adaptor ผมไม่พัง ใช้ Aspire 6920G นะครับ เล่นเกมอยู่

OverclockZone Member amuro1986's Avatar

ACER เครื่องเก่าผมใช้มาจา4ปีแระงับ หมู่บ้านผมไฟฟ้าห่วยแบบนั้นประจำ
    ยังไม่พังเลยครับ ACER เครื่องใหม่ก็ยังไม่เห็นเจอปัญหาอะไรเลย

OverclockZone Member

adapterผมเปลี่ยนมา3อันละคับ 4ปีเนี่ย

OverclockZone Member Baby_Dragon's Avatar
    The Customs Department

เล่าสู่กันฟังเฉยๆครับ

ถ้าของใครไม่เป็นอะไรก็แล้วไป

แต่แปลก ทำไมถึงเป็นเฉพาะ acer ทั้ง 3 ตัว

แล้วแต่รุ่นมั้ง

OverclockZone Member Dbbo's Avatar
    ยางชุมน้อย ศรีสะเกษ

ไม่รู้ว่า จขกท.มีอคติกับ Acer หรือเปล่า เพราะมัไม่น่าจะเป็นไปได้ ผมใช้มาก็หลายเครื่องและเจอเหตุการณ์อย่างนี้ด้วยเป็นบางครั้งก็ไม่เคยเป็นอะไร เพียงแต่บอกว่าของเพื่อนแสดงว่าได้เห็นเหตุการณ์เอง ผู้อ่านพิจารณาด้วย

Quote Originally Posted by Dbbo View Post
    ไม่รู้ว่า จขกท.มีอคติกับ Acer หรือเปล่า เพราะมัไม่น่าจะเป็นไปได้ ผมใช้มาก็หลายเครื่องและเจอเหตุการณ์อย่างนี้ด้วยเป็นบางครั้งก็ไม่เคยเป็นอะไร เพียงแต่บอกว่าของเพื่อนแสดงว่าได้เห็นเหตุการณ์เอง ผู้อ่านพิจารณาด้วย
    เพื่อนผม ไฟ spark adaptor ของ EX HDD Box เคยไหม้มาแล้วครับ ต่อหน้าต่อตาเลย ไฟดับทั้งบ้าน

มันเป็นไปได้ แล้วแต่ว่าของดี ห่วย ยังไงมากกว่า

OverclockZone Member [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -'s Avatar
    - ๏ MoLD & DeSiGn ๏ - KmiT'NB

จขกท. เค้าบอกว่า ห้องข้างๆ ได้สับคัดเอาท์ ทำให้ไฟกระชาก >> อาจจะเกิดการกระชากของกระแสไฟ หรือ

กระแสไฟเกินก็เป็นไปได้ มันอาจจะทำ adap ไหม้ก็ได้ เหมือนฟ้าผ่าอ่ะ ทีวีหรืออุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าพัง

เพราะกระแสไฟ เป็น หมื่น โวลต์ มันวิ่งเข้าไป เลย ทำให้ไหม้ได้

tgst >>> สรุปว่ามัน spark เพราะ adap ใช่ไหม ?? << อันนี้อาจจะเป็นไปได้ ว่าของดีหรือไม่ดี

ตามความคิดเห็นของผมน่ะ
    Last edited by [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -; 20 Jul 2008 at 22:42:15.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เป็นความซวยเฉพาะบุคคลครับ ว่าแต่ต่อปลั๊กราวเดียวกันหรือเปล่าครับ ถ้าต่อรางเดียวกันแล้วเสียเฉพาะAcerนี่น่าคิด แต่ถ้าต่อคนละรางกัน อันนี้เป็นไปได้ที่ตัวปลั็กมีปัญหาครับ
    Last edited by Beaver_XT; 20 Jul 2008 at 22:47:20.

Quote Originally Posted by [MoLa] - ๏ Jazz ๏ - View Post
    จขกท. เค้าบอกว่า ห้องข้างๆ ได้สับคัดเอาท์ ทำให้ไฟกระชาก >> อาจจะเกิดการกระชากของกระแสไฟ หรือ

กระแสไฟเกินก็เป็นไปได้ มันอาจจะทำ adap ไหม้ก็ได้ เหมือนฟ้าผ่าอ่ะ ทีวีหรืออุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าพัง

เพราะกระแสไฟ เป็น หมื่น โวลต์ มันวิ่งเข้าไป เลย ทำให้ไหม้ได้

tgst >>> สรุปว่ามัน spark เพราะ adap ใช่ไหม ?? << อันนี้อาจจะเป็นไปได้ ว่าของดีหรือไม่ดี

ตามความคิดเห็นของผมน่ะ
    มันเป็นไปได้ทั้ง 2 อย่างนั่นล่ะ

ไม่ได้เห็นเหตุการณ์เลยสรุปไม่ได้

OverclockZone Member sutus5555's Avatar
    ,บางบ่อ บางพลี บางนา 0804417111 line : sutus5555_488756

ผมก็เป็นครับ 3 4 ตัวติดๆเลยครับรุ่น 4.74แอม ครับ

กระทู้นานหน่อยแต่ดันให้รู้กานครับ

OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

ยืนยันนะครับว่ามันพังได้

ถ้าใครอยู่ ม.เกษตร จะรู้เลยว่าปลั๊กไฟที่หอสมุดกลางตึกเก่านี่ แย่ขนาดไหน
    มียี่ห้อเดียวที่การันตีสภาพก่อนถอดและหลังถอดว่าจะไม่เจ๊งได้ทุกสถานการณ์คือ เดลล์..

ที่เหลือ พังมาหมดละ โดยเฉพาะ Acer นี่ ผมลากเพื่อนไปเคลมมาเองกับมือเลย

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

acer ไม่ได้ไปผลิด adapter มันเกี่ยวไรอ่ะ - -"

Quote Originally Posted by ยองยองซอย View Post
    acer ไม่ได้ไปผลิด adapter มันเกี่ยวไรอ่ะ - -"
    นั่นดิครับ acer กายเป็นจำเลยสังคมซะงั้นอะ

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

แล้วมันมากะ acer ป่าวคับ

OverclockZone Member linglom's Avatar

นานาจิตตัง ครับ รายละเอียดของอะแดปเตอร์ข้างในมันคงไม่เหมือนกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks