Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการโอ E2160 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการโอ E2160 หน่อยครับ

เพิ่งซื้อได้ไม่กี่อาทิตย์ + เพิ่งได้ P5B Deluxe มา

พอลองโอปุ๊ป มันบู๊ตผ่านที่แค่ 9*300 ไปมากกว่า 300ไม่ได้เลย (ลองไฟ cpu ที่ 1.5) + อุณภูมิ full อยู่ที่75 เมื่อเทส ORTHOS

เลยออยากถามว่ามันตันที่ไหนหรือครับ เพราะบัส ram ผมก็เซ็ตแล้ว ให้มันวิ่งที่ 750

ไม่ทราบว่าต้องไปปรับตัวไหนอีกไหมครับ เพิ่งย้ายมาเล่น intel ฝั่ง AMD ต้องปรับ HT ไม่รู้ว่า intel ต้องปรับอะไรไหม

ปล. อุณภูมิบอร์ด 41 cpu Idel 45 Full 75 ผิดปรกติไปไหมครับ (งงว่าเซ็นเซอร์เพี้ยนไหม เพราะก่อนหน้านี้ใช้ กิ๊กกาบ๊วย มันยัง full แค่65 เอง ลองถอดมาทาซิลิโคนหลายรอบแล้วก็ยังเหมือนเดิม เปลี่ยนซิงค์เป็น Hyper6+ ก็ไม่ดีขึ้น แต่ซิงค์แค่อุ่นๆๆเองนะ จับตรงใกล้ cpu เลย) ใครเคยร้อนกว่านี้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ทดบัสแรมลงมา 1:1 รึยัง นะ
    ใช้แรมอะไร
    เพิ่มไฟแรมไปเท่าใหร่

Comment

Working...
    X