Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวกDell เหตุผลที่ท่านตัดสินใจใช้Dell คืออะไรครับ(บัดนี้ผมตัดสินใจได้แล้ว ว่าระหว่างS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวกDell เหตุผลที่ท่านตัดสินใจใช้Dell คืออะไรครับ(บัดนี้ผมตัดสินใจได้แล้ว ว่าระหว่างS

บัดนี้ผมตัดสินใจได้แล้ว ว่าระหว่างS41 กะ Vostro ของเดน จะเลือกอะไร
    หลังจากชั่งใจ จนต้องกินพาราเลยครับ ปวดหัวมาก สูสีในใจผมเหลือเกิน
    ผลออกมาเป็นเดล

เลยอยากรู้ว่า ท่านที่ใช้เดลในนี้ มีเหตุผลอะไรในการตัดสินใจว่าเดลครับ
    ระหว่างที่ตัดสินใจนั่นเลยน่ะ เพราะเชื่อว่าตอนท่านซื้อ ก็ต้องมีรุ่นในใจมากกว่า 1 แน่ๆ

สำหรับผม เดนเป็นโน้ตบุคที่ทำให้ผมอารมณ์เสียมากๆ
    ตั้งแต่สเปคที่ไม่ได้ดังใจ(การ์ดจอ) และ การสั่งที่ยุ่งยาก(ผมสั่งผ่านเซลล์ตามเวปมาสี่ห้าครั้ง บอกได้เลยว่า สี่ห้าครั่งนั่น เชี่ยทุกครั้ง ย้อมแมวขาย จะหลอกตังค์สุดๆ)

แต่กระนั้นผมก็ยังมุ่งมั่นใจในDell
    เพราะอะไร

ก็เพราะ On site Service ถึง 3 ปี และ ที่สำคัญยิ่งอี่กอย่าง Complete cover อีกสามปี

ด้วยเหตุว่า

หนึ่งในภารกิจหลักของเรา
    คือการเล่นโน้ตบุค...ริมสนามบอล

ดูนักบอลหนุ่มๆในมหาลัยเล่นบอลไป พลางจิ้มคอม จิ้มเนตไป
    แหม่

ก็โน้ตบุคมันมีอายุจำกัด
    เช่นเดียวกับมนุษย์เรา ดังนั้นเมื่ออายุมันจำกัด
    เราก็ต้องใช้เวลาให้เป้นประโยชน์ที่สุด ดูผู้ชายให้มากที่สุด!!
    บางทีก็กล้องคอม แอบถ่ายเขาเล่นเลย ก๊ากๆ ดีมะๆๆ(ไอเดียกระฉูด)
    มีฟามสุขดีครับ

ทีนี้
    ไอ้เราก็กลัวลูกบอลนั่น จะวิ่งมาทางอีถึก(ชื่อโน้ตบุคผม)ของผมน่ะสิ
    ไม่มีโน้ตบุคยี่ห้อไหนที่เกิดอุบัติเหตุแล้วจะแก้ไขให้ได้เหมือน Dell น่ะฮะเท่าที่รู้

เลยต้องขอบคุณในเดล ที่บริการดี และ มีผลส่งเสริมในการแรดของเราได้อย่างเต็มที่

ก๊ากๆๆๆ

แล้วพี่ๆล่ะครับ สาวกชาวเดล
    มีเหตุผลไร พี่ถึงเลือกเดล

(เหตุผลแท้ๆผมจริงๆคือ ประกันนั่นหละ + อายุเดลนาน และอึดมาก)

ปล.เสียดายจัง เดลไม่ให้ฟามสำคัญกับโน้ตบุคสีม่วงงงงงงงงง ทำให้โน้ตบุคพลังY ต้องเป็นอันพับไปเลย แงๆ
    Last edited by toberich; 20 Jul 2008, 20:12:43.

สำหรับผม
    1. DELL ถูกดีประกันเยอะ ได้ของแรง เครื่องแรกซื้อกับ sell เครื่องที่ 2 ซื้อมือสอง เครื่องที่ 3 ซื้อมือสอง
    ถูกดี ชอบ
    2. DELL มาเคลมถึงที่ทำงาน ไม่ต้องไปพันทิพ ไม่ร้อน
    3. มี complete cover แต่ 3 ปีก้อคุ้มแล้ว
    4. อัพเกรดแล้วไม่หมดประกัน

ปล. ผม เคยใช้ MAC Fujitsu Sony HP Compaq ACER
    TX16SP เพื่อนทำโค้กหกใส่ Keyboard หมด ไป 4000 555

Comment

โน๊ตบุ๊ค IBM คะของพี่ประกันดีเหมือนกัน เพราะว่ามีประกันอุบัติเหตุ 1ปี ทุกกรณี เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อ2ปีที่แล้วพี่ชายซื้อ โน๊ตบุ๊ค IBM รุ่นอะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้ว หน้าตามัน เห่ยๆ หน่อยนะคะที่งานคอมมาร์ท เซลล์(ผู้จัดการที่บู๊ทบอกว่า) รับประกันอุบัติเหตุ 1ปีเต็มทุกกรณีพิเศษเฉพาะงานนี้ พี่ชายตอนแรกไม่เชื่อแต่ก็ซื้อมาจนได้เพราะมั่นใจในความถึก แล้วก็เกิดเหตุหลังจากซื้อ1วันจนได้ เครื่องโน๊ตบุ๊ค หล่นจาก มอร์เตอร์ไซร์คะ หน้าจอแตกบานพับหัก ชิ้นส่วนกระจาย พี่ชายเลยเก็บเศษซากไปให้ผู้จัดการ ที่งานคอมมาร์นะคะ ผู้จัดการร้านกลืนน้ำลายนิดหน่อยแล้วก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ (ย้ำนะคะเครื่องใหม่) แต่ว่าเสียเงินไปประมาณ 3000 นะคะเป็นค่า แวท 7% สรุปพี่ๆคิดว่าประกันแบบนี้คุ้มไหมคะ
      ปล. หลังจากนั้นงานคอมมาร์ท รอบใหม่ที่บู๊ท IBM ไม่มีประกันอุบัติเหตุแล้วนะคะ ฮามากๆ และก็ประทับใจในประกันอันนี้มากๆคะ พวกพี่ๆมีความคิดเห็นกับประกันแบบนี้อย่างไรบ้างคะ
      น้องมิคคะ น้องใหม่

Comment

ตอนแรกก็อยากได้ครับ ตระกูล XPS จอ13.3นิ้ว กับสีที่บาดใจจริงๆ ถึงตอนนี้ตัดสินใจซื้อ asus มาแล้ว แต่เครื่องต่อไปในอนาคต ต้อง dell แน่ๆ

Comment

dell นี่สั่งยังไงครับ หาที่ จัดสเปคไม่เจอ

Comment

สุดยอด dell

Comment

ย่องๆ แวะเข้ามา ให้กำลังใจ..

โน้ตบุคสีม่วง ..พลังY

Comment

ก็กำลังจะสั่งแดลเหมือนกัน

Comment

Originally posted by widya View Post
                  ย่องๆ แวะเข้ามา ให้กำลังใจ..

โน้ตบุคสีม่วง ..พลังY
                  ขอบคุณครับ อิอิอิอิ

Comment

studio 15/17 มีสีม่วง นะท่าน

เห็นแล้ว ยั่วกิเลสมากๆ

ผมก็ใช้ vostro 1510 อยู่ เพิ่งใช้มาสองเดือน เอง
                    เชื่อเลยว่ามานถึกมากๆ เคยสะดุดล้มตอนแบกเป้มันอยู่ทีนึง ล้มแรงมากขนาดใส่เฝือกอ่อนเลย นึกว่าจะต้องใช้ประกันซะแล้ว ที่ไหนได้ ไร้รอยขีดข่วน เป็นปกติทุกประการ อีกทีนึง เผลอเดินเตะมันนิดนึง(ก็ตอนเช้าๆมันง่วง) ตอนนี้ก็ยังเป็นปกติอยู่

สรุป เหตุผลที่ใช้ dell เพราะ มานถึก

ปล. ท่านอยู่มหาลัยไหนครับเนี่ย น่าไปรวมพลัง Y ด้วยจังง่ะ

Comment

ชอบที่ on site กะ complete cover ครับ
                      และก็ที่เลือกเสป็คเองได้ตามต้องการ แล้วที่สำคัญ
                      บริการหลังการขายของเค้าสุดยอดจริงๆ ขอรับ

Comment

Originally posted by AVIO View Post

ผมก็ใช้ vostro 1510 อยู่ เพิ่งใช้มาสองเดือน เอง
                        เชื่อเลยว่ามานถึกมากๆ เคยสะดุดล้มตอนแบกเป้มันอยู่ทีนึง ล้มแรงมากขนาดใส่เฝือกอ่อนเลย นึกว่าจะต้องใช้ประกันซะแล้ว ที่ไหนได้ ไร้รอยขีดข่วน เป็นปกติทุกประการ อีกทีนึง เผลอเดินเตะมันนิดนึง(ก็ตอนเช้าๆมันง่วง) ตอนนี้ก็ยังเป็นปกติอยู่

สรุป เหตุผลที่ใช้ dell เพราะ มานถึก

ปล. ท่านอยู่มหาลัยไหนครับเนี่ย น่าไปรวมพลัง Y ด้วยจังง่ะ
                        รามคำแหง2ฮะ หุหุหุ

Comment

Originally posted by AVIO View Post

สตูดิโอ มันประกันน้อยอ่า หนักด้วยมั้งฮะ
                          แต่แหม มีสีม่วงด้วย อยากได้มากๆ

ปล.ม่วงสตูดิโอ สีเน่าเนอะ ไม่ค่อยสวยเหมือนม่วงชุดพละ รร ผมเลย

Comment

ถ้ามีโครงการหน้า ว่าจะถอยเดลครับ

Comment

DELL คับประกันดีคับใช้อยู่เหมือนกันคับ

Comment

Working...
                              X