Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเงินอยู่ประมาณ 3000 ช่วยเลือกลำโพงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเงินอยู่ประมาณ 3000 ช่วยเลือกลำโพงหน่อยครับ

ผมอยากได้ลำโพงซักตัวครับ เอามาดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ช่วยเลือกทีครับ

งบประมาณนี้ ก็หนีไม่พ้น
    -divoom xforce5
    -x3 2.1 หรือเพิ่มอีกนิดเอา x3 5.1 มือสอง
    -eacan 500L

หรือเพิ่มงบอีกหน่อยเอา mx5021 ไปเลย

Comment

ถ้า เอา mx5021 ก็ต้อง + ค่าสายลำโพงอีกครับ แต่ ค่อยเปลี่ยนที่หลังก็ได้
      เพราะตัวนี้การเปลียนสายมีผลเยอะมาก

Comment

ได้เยอะ้เหมือนกันนะครับ อย่างเช่น Altec VS2421,VS4121 แต่อาจดูหนังไม่ค่อยมัน

Comment

Originally posted by kaholulu View Post
          ถ้า เอา mx5021 ก็ต้อง + ค่าสายลำโพงอีกครับ แต่ ค่อยเปลี่ยนที่หลังก็ได้
          เพราะตัวนี้การเปลียนสายมีผลเยอะมาก
          ช่วยอธิบายหน่อยครับว่าทำไมต้องเปลี่ยนสาย แล้วสายที่ต้องเปลี่ยนเป็นแบบไหนครับหาซื้อได้ที่ไหน

ปล.คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องลำโพงเลยครับ

Comment

ผมใช้ x force 5 2.1 ฟังเพลงแนวๆ สบายๆ ค่าตัวก้ 3100

Comment

mx5021 ราคาประมาณเท่าไรครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=244055

ของดีราคาถูก

Comment

เข้ามาชมคับ

Comment

Originally posted by NoreturN View Post
                    mx5021 ราคาประมาณเท่าไรครับ
                    6000++

Comment

Originally posted by pannpz51 View Post
                      ได้เยอะ้เหมือนกันนะครับ อย่างเช่น Altec VS2421,VS4121 แต่อาจดูหนังไม่ค่อยมัน
                      เห็นด้วยครับ
                      งบระมาณนี้ ฟังเพลงใช้ได้เลย ไม่ขี้เหร่

Comment

ลำโพงที่พวกท่านบอกมานี่ซื้อได้ที่ พันธิพย์ ร้านไหนครับ
                        หรือว่าที่อื่นช่วยบอกสถานที่ซื้อหน่อยครับ

Comment

Originally posted by NoreturN View Post
                          ลำโพงที่พวกท่านบอกมานี่ซื้อได้ที่ พันธิพย์ ร้านไหนครับ
                          หรือว่าที่อื่นช่วยบอกสถานที่ซื้อหน่อยครับ
                          พันทิพย์ ชั้น 3 หรือ ชั้น 4 จำไม่ได้ 2 ชั้นนี่แหละ เดินดูเลยครับ มีหลายร้าน หลายราคาครับ

Comment

Altec VS2421,VS4121
                            x force 5 2.1
                            x3 2.1

ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยครับว่าลำโพง ทั้ง 4 ตัวนี้แนวเสียงเป็นยังไงครับ
                            เหมาะกับใช้ทางด้านไหนมากกว่ากัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

x3 ตึ๊บดีสุด
                              ที่เหลือพริ้วกว่าครับด้านกลางสูง

Comment

Working...
                              X