Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามท่านๆที่ทำงาน 3 D หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามท่านๆที่ทำงาน 3 D หน่อยนะครับ

อยากรู้ว่าแต่ละท่านที่ทำงานด้าน 3D หรือออกแบบ ที่ต้องใช้โปรแกรมต่างๆ ที่เกี่ยวกับด้านนี้ ใช้ เครื่องเสปคไหนกันบ้างอะครับ ผมใช้ E2180@ 3G(333*9) + Ati 2600XT พอออกแบบหรือใส่งานไปเยอะๆ มันก็ยังอืดๆ กระตุกๆน่ะครับ แบบนี้ควรใช้อะไรเสปคไหนดีครับ จะได้ไปเปลี่ยนถูกครับ หรือมีวิธีอะไรแนะนำบ้างครับเผื่อจะได้ไม่ต้องเสียตังเพิ่ม (เหอๆ)
    รบกวนช่วยๆกันตอบหน่อยนะครับบ ขอบคุณมากครับ

ผมใช้ Q6600+EP35C-DS3r +ati 3870
    อีกตัว E8400 +EP35C-DS3r +XFX8800
    งบน้อย เลยมีทุนแค่2เครื่องนี้คับ แต่ก้อใช้ได้ดีระดับหนึ่ง

Comment

Originally posted by tripp View Post
      ผมใช้ Q6600+EP35C-DS3r +ati 3870
      อีกตัว E8400 +EP35C-DS3r +XFX8800
      งบน้อย เลยมีทุนแค่2เครื่องนี้คับ แต่ก้อใช้ได้ดีระดับหนึ่ง

แบบนี้เรียกว่าน้อยแล้วหรือท่าน
      งั้นท่าทางผมคงต้องเปลี่ยนจริงๆซะแล้ว
      ขอบคุณครับบบ

Comment

ผมใช้ X2 6400 กับ 7900 GTX ... สบายๆถ้าobject ไม่เยอะเกินไป

จริงๆก็อยากได้ Quadro มาประดับบารมี แต่ดันไม่มีงบ....ซะงั้น

Comment

ของผมสเปคตามลายเซ็นคับ งาน 3D พอไปวัดได้ งานตัดต่อวิดิโอทำเอาหัวทิ่ม (ลื่น)

Comment

ของผมก็ตามลายเซนอะคับ
            ทำเขียนแบบ ด้านวิศวะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ตัดสินใจได้ละ ถอย Q6600 โลดดด

Comment

จะทำงานด้านตัดต่อ 3D ที่ต้องเลือกหลักคือ FSB ครับยิ่งมากยิ่งดี FSB มากๆจะอยุ่ฝั่ง AMD ครับซื้อเป้น Phenomx4 ดีกว่าครับมีหลายแกนสมองเหมาะสำหลับทำงาน 3Dส่วนการ์ดจอนะต้องเป็น HD4850 เพราะมี SP 800Unit จะทำงาน 3D ได้ไวกว่า Nvidia มากๆครับ
                อันนี้ว่ากันถึงเครื่องที่ใช้ทำงานอย่างเดียวนะครับไม่เล่นเกมส์นะท่าจะเอาไว้เล่นเกมส์จริงๆต้อง Mo กันเยาะเลย

Comment

fyo

Comment

ต้องแรมเยอะๆด้วยนะครับ

Comment

...Q6600 นี่ฮิตจริงๆ ผมใช้ในลายเซ็น ทำ mechanic design ครับ

Comment

Working...
                      X