Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครแรงกว่ากันครับ

ถ้าเกิด E8200 เดิมๆ
    กับ E2160 แล้วคล๊อกไป 3.2

ใครมันจะแรงกว่ากันนะครับอันนี้อยากรู้อ่ะ ไม่รู้จริงๆ

หรือถ้า E2160 แล้วคล๊อกไป 3.2
    มันจะแรงเท่ากับ cpu รุ่นอะไรอ่ะครับ

ขึ้นอยู่กับการใช้งานงิว่ารันอะไร เพราะ ถึง2160coreจะวิ่งไป 3.2 แต่ L2 แค่ 1m แต่ 8200core2.66 L2 มัน 6m

Comment

E8200 ....

Comment

อยู่ที่บัส

Comment

ของผม 425*8 3.40ลากเข้าปาย

Comment

แล้ว e2160 เอาไปคล๊อกแรงเท่ารุ่นไหนอ่ะ

Comment

E8200.... ไม่ต้อง คล๊อกให้ร้อน

Comment

Originally posted by leqslbonn View Post
                แล้ว e2160 เอาไปคล๊อกแรงเท่ารุ่นไหนอ่ะ
                เทียบแบบนี้มันก็เทียบยากนะครับ....
                เทคโนโลยีการผลิตของแต่ละรุ่นมันก็แตกต่างกัน ไหนจะ L2 อีกหละ
                ถ้าจะเอาแบบฟันธงหรือเห็นผลกันชัดเจน คงต้องได้ลองเอาแต่ละรุ่น(เป็นตัวๆไป)มาวัดกันจะๆแล้วหละ

Comment

E8200 กินขาดกระจุยสิจ๊ะ

Comment

อย่าพูดเหมือนนักการเมืองซิ -*- อยากได้แบบฟันธงครับ
                    Last edited by leqslbonn; 23 Jul 2008, 03:03:52.

Comment

Originally posted by leqslbonn View Post
                      อย่าพูดเหมือนนักการเมืองซิ -*- อยากได้แบบฟันธงครับ
                      ไม่ได้ตอบแบบนักการเมืองนะ แต่แค่ตอบตามความเป็นจริง ....
                      อันดับแรกคุณต้องใจกว้างที่จะเปิดรับข้อมูลในหลายๆด้านซะก่อน
                      การเทียบ cpu ข้ามรุ่นมันเป็นเรื่องที่ยากพอควร ไม่งั้นจะมีการผลิตแบบซอยเป็นรุ่นๆหรืองัย
                      เทคโนโลยีการผลิตของแต่ละรุ่นมันต่างกัน มิหนำซ้ำหากเทียบกับองคประกอบหลายๆอย่าง จากเครื่องที่ใช้เปรียบเทียบกัน ก็ยิ่งจะเกิดข้อแตกต่างกันเข้าไปอีก
                      มีอีกทาง คือคุณต้องรบกวนเพื่อนๆในบอร์ดที่ใช้ cpu รุ่นอื่นๆที่คุณได้เล็งที่จะเปรียบเทียบเอาไว้ ช่วยเทสเพื่อเทียบให้คุณเห็นผลอย่างชัดเจน
                      แต่ก็อีกแหละ ปัจจัยและองคประกอบของแต่ละเครื่องก็ต่างกันอีก เลยไม่มีมาตรฐานในการเทียบหรอก
                      และเรื่องสำคัญคือโปรแกรมที่ใช้ทดสอบ มันกินความสามารถของสเป็กเครื่องแตกต่างกัน
                      พูดง่ายๆคือผมหรือใครๆก็สามารถปั่นคะแนนจากโปรแกรมที่ใช้เทสได้ หากรู้ความต้องการของโปรแกรมว่ามันต้องการความสามารถจากส่วนใดเป็นหลัก....

การที่คุณอยากได้คำตอบแบบฟันธง ผมก็เข้าใจนะว่าคุณอยากทราบข้อมูลจริงๆ
                      แต่หากคุณไม่เข้าใจในเรื่องที่ผมอธิบายไป ผมก็คงจนใจแล้วหละ คงต้องรอคำแนะนำเพิ่มเติมจากเพื่อนๆท่านอื่นต่อแล้วกัน
                      ซึ่งเขาอาจให้ข้อมูลได้ดีกว่าผมเป็นไหนๆ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                        ไม่ได้ตอบแบบนักการเมืองนะ แต่แค่ตอบตามความเป็นจริง ....
                        อันดับแรกคุณต้องใจกว้างที่จะเปิดรับข้อมูลในหลายๆด้านซะก่อน
                        การเทียบ cpu ข้ามรุ่นมันเป็นเรื่องที่ยากพอควร ไม่งั้นจะมีการผลิตแบบซอยเป็นรุ่นๆหรืองัย
                        เทคโนโลยีการผลิตของแต่ละรุ่นมันต่างกัน มิหนำซ้ำหากเทียบกับองคประกอบหลายๆอย่าง จากเครื่องที่ใช้เปรียบเทียบกัน ก็ยิ่งจะเกิดข้อแตกต่างกันเข้าไปอีก
                        มีอีกทาง คือคุณต้องรบกวนเพื่อนๆในบอร์ดที่ใช้ cpu รุ่นอื่นๆที่คุณได้เล็งที่จะเปรียบเทียบเอาไว้ ช่วยเทสเพื่อเทียบให้คุณเห็นผลอย่างชัดเจน
                        แต่ก็อีกแหละ ปัจจัยและองคประกอบของแต่ละเครื่องก็ต่างกันอีก เลยไม่มีมาตรฐานในการเทียบหรอก
                        และเรื่องสำคัญคือโปรแกรมที่ใช้ทดสอบ มันกินความสามารถของสเป็กเครื่องแตกต่างกัน
                        พูดง่ายๆคือผมหรือใครๆก็สามารถปั่นคะแนนจากโปรแกรมที่ใช้เทสได้ หากรู้ความต้องการของโปรแกรมว่ามันต้องการความสามารถจากส่วนใดเป็นหลัก....

การที่คุณอยากได้คำตอบแบบฟันธง ผมก็เข้าใจนะว่าคุณอยากทราบข้อมูลจริงๆ
                        แต่หากคุณไม่เข้าใจในเรื่องที่ผมอธิบายไป ผมก็คงจนใจแล้วหละ คงต้องรอคำแนะนำเพิ่มเติมจากเพื่อนๆท่านอื่นต่อแล้วกัน
                        ซึ่งเขาอาจให้ข้อมูลได้ดีกว่าผมเป็นไหนๆ....
                        -*-

Comment

Working...
                        X