Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโด้ไม่ผ่านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโด้ไม่ผ่านครับ

อาการคือ ผมเล่นเกมอยู่ดีๆ เเล้วก็ หลุด ที่นี้ผมลองเข้า เกม ปรกติดู ก็เข้าไม่ได้ คลิ๊กที่ icon

เกม มันเหมือนไม่มีไรเกิด เข้าเน็ต ก็ไม่ได้ ทำไรไม่ได้เลย เเล้ว สักพักมีข้อความขึ้นมา

Warning Spyware detected on you computer installan anitivirus ...

(อันนี้มันขึ้นมาเป็นกรอบ 4เหลี่ยมๆเลย แบล็กกลาวหายไปหมดกลายเป็น แบล็กกลาว สีฟ้าแทน)

อยู่ๆมันขึ้นมาได้ไงไม่รู้ ผมเลยไปหา โปรแกรมป้องกันไวรัสมาลง Antivir PE กับ CCleaner มาลง

เเล้ว สแกนดู + ลบไวรัส ผมเลยจะลงวินใหม่ ผมก็ลงตามปรกติ แต่เเล้ว จู่ๆระหว่างที่ลง มันก็ ขึ้น

File\i386\ntkrnlmp.exe could not be loaded . the error code is 32768

setup cannot continue . press any key to exit ลงไม่ได้

เเล้วที่นี่ผมเลยลองเอาแผ่นวินโด้ไปลงอีกเครื่องปรากฎว่าลงได้ ปรกติ

ช่วยผมหน่อยเถอะครับ T_T

...

Comment

ฟอแมตแบบช้าครับ

Comment

คือว่ามันยังไม่เข้าไปถึงหน้า ฟอแมต เลยครับ

Comment

ลบพาทิชั่นออกหรือยัง ลบแล้วสร้างใหม่ก่อนนะครับ เพราะจากข้อความ File\i386\ntkrnlmp.exe
          นี่มันไวรัสนะครับ

Comment

ลบ พาทิชั่น นี่ลบ ที่ไหนยังไง หรอ ครับ

Comment

โอยตายพ่อคุนรุนช่อง ก็ก่อนที่มันจะฟอแมตน่ะ กดd แล้วก็L เอ็นเทอ อันนี้คือลบ สร้างใหม่กดcเอ็นเทอเสร็จลองดู

Comment

Working...
              X