Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยแนะนำวิทยายุทธให้ทีครับเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ 3650-1650 มันเล่นเกมกระตุกโคตร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยแนะนำวิทยายุทธให้ทีครับเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ 3650-1650 มันเล่นเกมกระตุกโคตร

แนะนำตัวครับ ผมเปิดร้านเกมออนไลน์เล็กๆ มา2 ปีกว่าๆล่ะครับ ใช้ GF 7300 GT 256 MB ทุกเครื่องมันเล่นเกมออนไลน์ได้ดีมากครับ เกมที่เล่นส่วนใหญ่ก็ คาบาล Dota ประมาณนี้เคยลองลง Call of duty 4 ก็เล่นได้ดี ตอนนี้7300gt มันเสียเลยส่งเคลม ช่วงที่รอนี้เลยสั่ง 1650 pro HIS 512 MB มาใช้งานเห็นราคาเท่าๆกันและจากการหาข้อมูลดูในบอร์ดนี้ คนก็บอกว่ามันแรงพอๆกัน พอลองดู ปรากฎว่ามันกระตุกมากๆ ภาพสีสวยดี แต่ความลื่นของตัวเกมเสียไปเลย นี่ใช้ driver 8.6 ยังไม่พอ ลองซื้อ ASUS 3650 512 MB อีกตัวเขาว่าตัวนี้แรงกว่า 1650pro ก็ลองอีก ใช้ Driver 8.6 เหมือนกัน แต่เช็คที่windows กลับพบว่า driver ที่ได้คือรุ่น 3600 ซึ่งตรงนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะไร แต่ลักษณะภาพที่ได้เป็นเหมือนกัน คือ ภาพ+สีสวยสด แต่กับความลื่นของเกมไม่ได้ ใครเคยเล่นคาบาลจะรู้ มันคอมโบไม่ได้หากกระตุก จึงอยากรบกวน เซียนทั้งหลายช่วยแนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ ต้องปรับอย่างไรก็แนะนำทีน่ะครับ สาธุ ลองเพิ่มแรม 2 GB แล้วก็ยังเหมือนเดิม

เสปกเครื่องครับ AMD4200+ MBASUS M2N & ASUS M2NSE RAM 1 GB HD 80 GB driver 8.6 ccc 64783 หวังว่าคงได้รับความช่วยเหลือจากทุกท่านครับ ขอบคุณครับ

X1650 แรงกว่า 7300GT

3650 เทียบกับ 8600GT เลยน่ะครับ

ผมว่าเป็นปัญหาที่ Software มากกว่าน่ะครับ ไดรเวอร์ Nvidia ตัวเก่าลบออกหมดรึยังครับ

ไดรเวอร์ไหม่สุดไม่ดีเสมอไปครับ ไห้ไช้ไดรเวอร์ที่มากับการ์ดลองดูครับ

เรื่องไดรเวอร์ ไม่ไช่เป็นที่การ์ดจอ ATi อย่างเดียวครับ

อย่างการ์ดจอ ซีรี่7 ของ Nvidia ไดรเวอร์ไหม่ๆ ไม่ดีที่สุดครับ ที่เคยไช้ดีๆ ก็ 93.71

ส่วน Ati ก็รอ คห อื่นมาตอบน่ะครับว่า สองรุ่นนี้ไช้ตัวไหนดี แต่บางทีต้องลองเองครับ

Comment

Working...
    X