Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊คเสียงลำโพงหายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คเสียงลำโพงหายครับ

จนปัญญาแล้วครับ เลยลองถามคนในบอร์ดดู - -

อาการก็คือเปิดคอมมาก็ยังมีเสียงเปิดเครื่องตามปกติ
    พอใช้ได้ซักพักหนึ่งเสียงลำโพงของโน๊ตบุ๊คมันจะหายไป

แต่ถ้าเอาหูฟังหรือลำโพงแยกมาเสียบกลับติดซะงั้น

มาดูใน Device Manager กับ Volume Mixer ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ ไม่ได้ Mute ไว้
    ลองลบไดร์เวอร์แล้วลงใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ขอวิธีแก้ด้วยครับผม

ไม่รู้ว่าไดร์เวอร์ของอะไรนะครับ

ลองปิดพวก ระบบตรวจจับ headphones ดู ลองดูว่าไปลงโปรแกรมไรแปลกๆที่เกี่ยวกับเสียงหรือเปล่า?
    ลองดูช่องเสียบด้วย มันอาจจะสกปรก

Comment

ลองดูแล้วครับ ก็ไม่หาย
      ช่วงนี้ไม่ได้ไปทำอะไรแปลกๆเลย = =

นี่ภาพนะครับ

Comment

Working...
      X