Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ DMC4 ภาพค้างตรงส่วนที่เป็นหนังอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ DMC4 ภาพค้างตรงส่วนที่เป็นหนังอ่ะครับ

ช่วยทีครับ DMC4 ภาพค้างตรงส่วนที่เป็นหนังอ่ะครับ ยังไม่ได้เข้าเกมส์เลย ใครเป็นเหมือนผมบ้าง ภาพค้างมา 2-3 ครั้งแล้ว ทีแรกผมปรับแบบสุดทั้งหมดเลยแล้วมันค้าง ก็เลยเปลี่ยนมาเป็น Default ก็ยังไม่หาย ตอนผมเอาเดโมมาเล่นก็ไม่มีปัญหาอะไร เกมส์ที่เล่นอยู่ตอนนี้เช่น crysis rb6v2 grid ก็เล่นได้ไม่มีปัญหา ผมใช้ 8800GT Driver 169.44หรือ 169.21 ไม่แน่ใจอ่ะครับ แรม2GB AthonX2 3600+@2.3Ghz
    หรือใครใช้ Driver ตัวอื่นที่เล่นเกมส์นี้แล้วไม่มีปัญหา ช่วยบอกมาทีครับ บางทีอาจจะลองเปลี่ยนดู ขอบคุณครับ

อ่ะ ไม่เคยเจอแฮะ รอท่านต่อไปครับ

Comment

ผมเรยครับ เข้าเกม DMC4 แล้วค้างครับ ค้างตรง มูฟวี่เข้าเกม พอขึ้น CAPCOM present ปั๊ป ภาพ
      ก็หนืดๆ แล้วก็ค้างไปเรยครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่ามันเป็นที่อะไร ผมก็เรยกด ESC ข้ามไป เข้าเล่นเกมได้ ปกติแต่ไม่ได้ดู มูฟวี่ เรยครับ แง้ๆ
      - ตอนแรกอะผมมีปัญหามาครั้งหนึ่งแล้วครับ ตอนที่ผมลงเกม เสร็จใหม่ๆพอกดเข้าเกม (DX9C น๊ะครับ)ปุ๊บ
      มันก็ขึ้น error ให้กด Don't sent เลยครับ (คิดในใจ แมร่งเอ๊ยอยากเล่นมากๆเสีย ความรู้สึกหมด อุตว่าโหลดมา อยากเล่นมากๆๆ)ผมก็เรยลองค้นหาในกระทู้เกมดู มีคนมาบอกไว้ว่าให้ลอง ลง Windows Media Player 11
      ดู ผมก็ลองลงก็ปารกฏว่าเข้าเกมได้ครับ(ใจชื้นขึ้นมานิด ) กะว่า Movie ไตเติล คงอลังการมาก แต่ที่ไหนได้ ดูไม่ได้ ภาพจอมืดไปเรยครับ ได้ยินแต่เสียงที่ดำเนินเรื่องไป
      -ตอนนี้เล่นไปถึง mission 11 แว้ว มันมากครับ nero เท่ มั๊กๆๆ
      เม้นยาวไปหน่อยครับ
      ปล.ผมก็อยากรู้ครับว่าจะมีทางแก้ได้มั้ย

Comment

อ้อลืมบอกไปว่า ผมใช้ galaxy8800 gt เล่นเกม Race GRID อยู่ก็ได้ปกติ
        แต่ DMC4 Movie มืด

Comment

ของผม XFX 8800 GTS 320 MB
          ใช้ Driver 169.21 XP
          ปรับสุดทุกอย่าง หน้าจอ 1440x900
          ไม่สะดุด ไม่ค้าง ไม่เด้ง

จ.ข.ก.ท. ลองลง K-Lite 4.0 ดูสิคับ (ลองนะ ไม่รับประกันว่าได้ผล)

Comment

- Driver ลองเปลี่ยนเป็น 175.16
            - ลองหา wmp11 มาลงดูคับ
            - ตามด้านบน K-Lite 4.0
            * ปัญหาอีกอย่าง คือ เป็นที่ตัว windows (โม) หรือเป็นที่ตัวเกม (ถ้าโหลดจากที่ๆเดียวกันแล้วคนอื่นไม่มีปัญหา ก็คงต้องค่อยๆไล่หาทีละจุดละคับ)*

ได้ผลเป็นยังไงบอกกล่าวด้วยนะคับ อันที่จิงปัญหาด้านเทคนิคอย่างนี้ควรจะมีคนเข้ามาช่วยตอบกันเยอะๆ
            ไม่ว่าจะเป็นปัญหาด้านเกม / SW /HW หรืออะไรก็แล้วแต่...
            แต่ก็ไม่มีซะงั้น ทีไอ้บางกระทู้ละขยันดันกันขึ้นมาจัง d(-__-")b

Comment

เออ ผมเคยอ่านในบอร์ดนี้แหละ มีคนเค้าเคยบอกว่า ให้ไปปิดโหมด sLI อ่ะครับ
              คือผมก็ทำตามเค้านะ สรุปว่าหายครับ

ไปปิดใน config ไฟล์

พอดีผมไม่ได้ลงเกมแบบธรรมดานะ แบบว่า copy เกมที่ลงไว้แล้ว อีกเครื่องมา วางอีกเครื่อง
              เครื่องผมก็เลยทำการเปลี่ยนดังนี้ครับ

ไปที่ ไดเรคทอรี่ ที่ลงเกม เข้าไปตามนี้ DevilMayCry4\nativePC
              จะเจอ default.cfg เข้าไปแก้ได้เลย
              เปลี่ยนเป็น SLI OFF
              Last edited by amppeter; 21 Jul 2008, 17:22:16.

Comment

ตอนนี้ลองแก็โดยปิดโหมด SLI ปแล้วครับ ปรากฎว่าไม่หายครับ เหลือแต่ลง Wmp 11 กับเปลี่ยน Driver เป้น 175.16 หรือใครมีคำแนะนำอื่นๆก็ช่วยทีนะครับ

ปล. ขอให้เล่นได้ทีเถอะ อยากเล่นจะตายอยู่แล้ว

Comment

เข้ามาดัน+ดูครับ
                  เจอเหมือนกัน

Comment

ต้องเข้าไปสั่งปิดใน config.ini ซึ่งอยู่ application data ครับ
                    ปิดใน Default อย่างเดียวไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                      ต้องเข้าไปสั่งปิดใน config.ini ซึ่งอยู่ application data ครับ
                      ปิดใน Default อย่างเดียวไม่ได้ครับ
                      ปิดทั้ง2ที่แล้วครับ แต่ก็ยังไม่หาย

Comment

ผมว่าลอง driver ตัวที่มันใหม่กว่านี้ดีกว่าครับ

Comment

ผมก็เป็น ฮ่าๆๆ
                          สเปคตามลายเซ็นต์ครับ

แต่ไม่ได้สนใจอะไร ผมใช้ WindowMedia 10 ด้วยเหอะ K-Lite3.5 เล่นได้ตามปกติครับ

การ์ดจอค่ายแดง ฉากมูฟวี่ตอนเริ่มเกมก็ได้ยินแต่เสียงเหมือนกันครับ ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวเกมนะ สงสัยคงโหลดมาจากที่เดียวกาน

Comment

Working...
                          X