Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window Xp version อะไรน่าใช้ที่สุดครับ มาโหวตหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window Xp version อะไรน่าใช้ที่สุดครับ มาโหวตหน่อย

ผมเห็นๆ มา 4 ตัวแล้วอ่านะครับแต่ไม่รุ้ตัวไหนดีสุด

1. WindowXp 2006 v9
    2. WindowXp DarkEdition v3
    3. WindowXp Student Edition
    4. WindowXp Professional Service Pack 1 แล้วค่อยลง Pack 2 เอาเอง
    แล้วค่อยลง Driver Update Program กันเอาเอง Crack Activate Window กันเอาเอง -*-

ตอนนี้ผมใช้ DarkEditon v3 อยู่นะครับ

เท่าที่ดูคร่าวๆ ก็คล้ายๆ Student (ผมไม่เคยใช้นะ แต่อ่านในกระทู้อื่นมา)

DarkEdition ก็มีดังนี้อ่ะครับ
    - Internet Explorer 7.0
    - Window Media Player 11
    - Window Activate (Update จาก Microsoft ได้)
    - Them Vista ติดตั้งมาอยู่แล้วเลย
    - หา Driver การ์ดจออะไรให้เสร็จสรรพ

ข้อเสียลงนาน แต่เห็นว่า Student Edition ลงเร็วมาก
    แต่ผมก็ยังไม่เคยใช้นะแต่กะลังจะโหลดอยู่แต่ก็ขอตั้งกระทู้ถามหน่อยเถอะครับว่า คุณคิดว่า Version ไหนดีสุด

Student Edition อิอิ เพราะมันแท้ๆเลยงับ

Comment

student edition อีกเสียงครับ

Comment

DarkEdition มันก็แท้มาให้เลยเหมือนกันนะครับ -*-

Comment

Skzครับ moเท่าที่จำเป็น ไม่ค่อยไปเล่นกับregistry

Comment

DarkEditionV.3 มีปัญหากับบางเครื่องงับ [เครื่องป๋มด้วย T__T ลงซักพักแล้วค้างเลย]

Comment

แล้ว Student เปนไงครับ มันมีปรับแต่งอะไรมาไหม

จริงๆ ผมก็ไม่ชอบ DarkEdition นะ แต่ BootScreen มั้ง เอาThem Vista มาใส่มัน พอเปลี่ยนกลับไปเป็น Them Xp มันก็ไม่สมบูรณ์อีก ท้อใจเลย อยากได้แบบเปิดมาเปน Xp ล้วนๆ

เพียงแต่

แบบว่าอยากได้ Window Xp แบบที่ว่าลงแล้ว มันมี Service Pack 2 ให้ มี DX9.0c ให้เลย หา Driver ให้ เป็นแผ่นแท้เลย แล้วก็ Update Window ,ให้แล้วด้วย

แค่นั้นก็พอแล้วอ่ะครับ ไม่ต้องเอา IE 7 หรือ Window Media 11 ก็ได้

จริงๆ ผมไม่ชอบ IE7 นะ บอกตรงๆ รู้สึกเหมือนห่วย Font ก็แปลกๆ อ่ะ โดยเฉพาะ Font Tahoama อ่านไม่รู้เรื่องเลย (ภาษาไทย)

Comment

Student ไม่ได้ไปตัดอะไรเลยครับ และที่ท่านเห็งตัวอักษรแปลกๆเพราะท่านไปเลือกโหมด ClearType ครับ สามารถปิดได้

Comment

Dark Edition3 มีปัญหากับบางเครื่องครับ...เช่นเครื่องของผมต่อRaidลงได้เสร็จ...แต่เข้าWindowไม่ได้ครับBlue Screenอะครับ ถ้าลงไม่ต่อRaidลงไดฺ้Bootติดแต่ไม่รู้จักCPUที่ผมใช้ครับ

Comment

ปรับยังไงล่ะครับ

ผมไม่ได้หมายถึงว่าตัดอะไรไปอ่ะครับ แต่ผมอยากได้แบบไม่มีเติมแต่งอะไรทั้งสิ้น มีแค่ Update Service Pack 2 ลง โปรแกรมใหม่ๆ มาให้ มี Driver มี Update เปนแผ่นแท้แค่นั้นก็พอแล้วอ่ะครับ

แต่ Dark Edition

มันมีทั้งแต่ Them มั่วไปหมด Icon ก็ปรับมั่ว Boot Screen ก็เปลี่ยน หมายถึงมันเหมือนดัดแปลงตัว Window ไปเลยผมไม่ค่อยชอบใช้เท่าไร่ง่ะ หมายถึง Dark Edition นะ

Comment

student อีกเสียงครับ อิอิ

Comment

ผมใช้ Windows XP Student Edition แล้วมีปัญหากับ Soundcard Driver ของ Creative ครับ
                        ไม่รู้เป็นที่อะไร แก้ไม่ตก ลงไดรเวอร์การ์ดจอ Nvidia เสร็จ หา Soundcard ไม่เจอ
                        พอใช้แผ่นแบบธรรมดาสุดๆ กลับไม่พบปัญหานี้

Comment

ไปที่หัวข้อ Tools ด้านบน และไปที่ Internet Options ไปที่หัวข้อ Advanced เลื่อนลงหาคำว่า
                          Always use ClearType for HTML* งับป๋ม งั่มๆ

Comment

ไม่หาย

Comment

Windows XP Student Edition ตามที่มีกระทู้หนึ่งแนะนำ ผมได้โหลดมาและผมพยายามลง 2 ครั้ง ปรากฎว่ามี Error ในขั้นตอนการติดตั้ง โดยแจ้งว่าเป็นที่ไฟล์ G:\1386\asms ไม่ทรามว่ามีใครเป็นบ้างรึป่าวครับ

Comment

Working...
                              X