Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมต้อง ยึดติดกับคะแนน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมต้อง ยึดติดกับคะแนน

????????

เพราะคะแนนชี้ความแรง ........หรือเปล่า??????????????????????

Comment

เพราะนี่คือเว็บ OC

Comment

คะแนน = FPS = ความแรง = ตัวเลข = ความลื่น
        15 FPS กับ 30 FPS
        อันใหน แรง ลื่น กว่ากัน
        ถามแปลกๆ
        ความรู้สึกวัดไม่ได้ ต้องอาศัยโปรแกรมต่างๆ วัดเอา OK

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          คะแนน = FPS = ความแรง = ตัวเลข = ความลื่น
          15 FPS กับ 30 FPS
          อันใหน แรง ลื่น กว่ากัน
          ถามแปลกๆ
          ความรู้สึกวัดไม่ได้ ต้องอาศัยโปรแกรมต่างๆ วัดเอา OK
          หนับหนุน

Comment

ลองไปโพสถามพวกเล่นhwbot ดูครับ เหอๆๆๆ

Comment

ต้องดูครับว่าคะแนนอะไร
              ุ้พวก 3DMark ผมไม่สนใจหรอกครับ
              แต่ถ้าเป็นเกม เกมที่ผมเล่น ผมก็ต้องอยากรู้ว่าการ์ดตัวนี้เล่นได้ดีแค่ไหน คุ้มค่าหรือเปล่า

Comment

.. สงสัยต้องสร้าง program วัดความพิสมัย ออกมาซะละ

Comment

แล้วจะเทียบกันยังไงหละครับ?????????????????

Comment

เพราะตัวเลขเป็นความน่าเชื่อถือที่คนยอมรับกันมากที่สุดครับเช่นสถิติยังวัดเป็นตัวเลขเลยฮ่าๆๆๆหรือไม่จริง

Comment

ก็เหมือนรถแข่ง Drag อะ วิ่งเข้าเส้นชัยเกือบพร้อมกัน คนบางคนดูจากด้านซ้ายเห็นว่าอีกคันเข้าเส้นชัยก่อน แต่อีกคนอยู่ด้านขวาบอกว่าอีกคันเข้าเส้นชัยก่อน ฉะนั้นจึงมีเซนเซอร์จับเวลาว่าใครเข้าก่อน พอจับเวลาออกมาก็เป็นตัวเลข 8.53 กับ 8.50 เหมือนกับผลเทสนั้นเองแสดงให้เห็นว่าคันนั้นเร็วกว่า

แต่อย่างว่ารถก็มีเทคนิค เช่นคันขับดีกว่า ก็เหมือนคอม คนใช้คอม OC หรือแต่งคอมเก่งกว่า ทั้งๆที่เครื่องเหมือนกันแต่คอมดันเร็วกว่าแรงกว่า

ออกทะเล~

Comment

spec เดียวกันเปะสองเครื่อง test คะแนนออกมา ต่างกันมาก

ท่านจะยึดเครื่องไหนเป็นเครื่องหลักละ

พิมพ์เอง งง เอง อิอิ

Comment

มันก็ไม่เสมอไปครับ อย่างแต่ก่อน 2900XT ชนกับ 8800GTS(G80) 2900XT ได้คะแนน benchmark สูงกว่า แต่พอเอามาเล่นเกมส์จริงๆกลับได้ FPS ที่ต่ำกว่า

Comment

คะแนนเทสเกมส์เป็นส่วนสำคัญในการตัดสินใจ เพราะตัวเองเล่นเกมส์ 95%
                            Last edited by TRIPPLE-X; 21 Jul 2008, 19:20:21.

Comment

ตอนมีคอมใหม่ๆแรงๆ ก็ยึดติดกับคะแนน

พอคอมเริ่มตกรุ่น ไม่ได้ upgrade ก็ปล่อยวาง

เรื่องแค่เนี่ย

Comment

Working...
                              X