Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้ที่เคยทั้ง adudigy2ZS และ SB0100 หน่อยครับจะขอเปรียบเทียบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้ที่เคยทั้ง adudigy2ZS และ SB0100 หน่อยครับจะขอเปรียบเทียบ

คือเรื่องของเรื่องคือจะซื้อการดซาว ซักตัวนะครับ จุดประสงค์คือ ฟังเพลงเล่นๆ ดูหนัง 5.1 แค่นั้น เลยอยากจะถามพวกท่านว่า เสียงของ adudigy 2ZS กะ SB0100 มันแตกต่างกันเยอะไหมครับเพราะ2ตัวนี้ มีคนเล่นเยอะมากๆ ยิ่ง SB0100 อะ ขายดีมากหาซื้อยากด้วย(เมื่อก่อน) เลยจะถามว่าเสียงต่างกันเยอะไหม หรือคนละเรื่องเลย เพราะราคามัน
    adudigy2ZS = 2500
    SB0100 = 700-800

ช่วยแนะนำทีน้าคราบ ใช้กันลำโพง x1300/5.1
    ครับ

ปล. หวังว่าการดทั้ง2รุ่นนี้คงรองรับ 5.1 นะครับ หุหุ

0100 ไม่ ถอด dts ครับผม
    ส่วนคุณภาพ ก็ ตาม ราคาคับ ^ ^

อ้อ ตามความชอบ ส่วนบุคคลด้วย haha

Comment

SB350
      เสียงใสดี ดูหนังฟังเพลง OK

SB100
      เสียงก็ ใช้ได้ เหมาะสำหรับเพลงลูกทุ่งน่ะ

ความรู้สึกผมน่ะครับ เคยใช้ทั้งคู่ ม่ายผิดหวัง

Comment

รับ 5.1 ทั้งคู่ครับ ถ้าเล่นเกมส์ + ดูหนังมันส์ๆ ก็มองไปที่ 2zs ครับ

Comment

ขอบคุนที่ชี้แนะนะครับ รอท่านอีกมาวิจารต่อ หุหุ

Comment

SB 0100 ก็เพราะนะ
            แต่2ZSเพราะกว่านะผมว่าแล้วแต่ชอบ

Comment

2ZS สิครับ

Comment

ตอนแรกผมก็ใช้sb0100นะเสียงก็ถือว่าโอเคฟังเพลงสบายๆก็มีลูกเล่นให้ปรับน้อยไปหน่อยแต่ตอนนี้ใช้2zs
                ก็ได้รายละเอียดของเสียงเพิ่มขั้นมีเบสบูสให้ปรับด้วยก็ตึบๆขึ้นมาใช้กับลำโพงa500Lครับ

Comment

Originally posted by Panutty View Post
                  SB 0100 ก็เพราะนะ
                  แต่2ZSเพราะกว่านะผมว่าแล้วแต่ชอบ
                  SB0100,0200,0060 เสียงใกล้เคียง รายละเอียดคล้ายกัน
                  2ZS รายละเอียดเสียงเยอะกว่า โปร่งกว่า น้ำหนักเสียงดีกว่า
                  ถ้างบถึง เลือก 2ZS ถ้างบไม่มาก 3 ตัวข้างบนเสียงดีเหมือนกันครับ ไม่ขี้เหร่ เพียงแต่ 2zs เหนือกว่า
                  เพราะมันคนละราคา

Comment

Working...
                  X