Announcement

Collapse
No announcement yet.

Clock ไปไม่ถึงไหนเลย e8400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Clock ไปไม่ถึงไหนเลย e8400

ได้ของแรงมา แต่ดัน Clock ไม่ไป เลยรบกวนปรึกษาหน่อยอ่าจ้า

Spec
    Cpu C2D e8400 3.0ghz
    Board Asus P5Q Pro
    Vga HD4850 Powercolor
    Ram 2 Gb Kingston
    PSU Gigabyte 550w

ลองปรับ Bus ไปที่ 380 ไฟเดิมๆยังติดอยู่

ลองอีกที ปรับ Bus ไป 400 เพิ่มไฟ Core 1.6 ไฟแรม 2.3-2.4 ( 5-5-5-15 )

แค่นี้ก็บูทม่ะขึ้นล้ะง่า ลองสูตร clock ตามเพื่อนๆที่ใช้ e8400 ก็ไปไม่รอด งี้เกี่ยวกับ PSU ปล่าวอ่าจ้า

ใครก็ได้ช่วยทีน้าจ้า

PSU น่าจะเหลือๆนะ ลองทดบัสแรมดูรึยังครับ แรมอาจจะวิ่งไม่ไหวน่ะ

Comment

CPU ใช้ ซิงค์อะไร ร้อนมากไปรึปาว
      หรือว่าแรมอาจจะตัน

Comment

ถ้าซิ้งๆ เดิมจะไม่ค่อยไปซักเท่าไหร่อานะครับ

Comment

P45 ยังไม่เชี่ยวชาญครับ ไม่กล้าให้สูตร

Comment

ใช้ Tuniq 120 อ่าจ้า มันก็น่าจะโอ แล้วนา แรมก็ทด 1:1 อ่า แง้ๆ ช่วยด้วย

ตอนนี้เทส Aqua ไำด้แค่ 160-170k เอง อิจฉาพวกที่ได้ 210-220 up จางเยย

มีของแรงกะเค้าแล้วแต่ไปม่ะถึงดวงดาว แง้ๆ
            Last edited by absolutez; 21 Jul 2008, 16:24:10.

Comment

ไฟแรมหนักไปป่าวครับ

Comment

รอท่านต่อไป

Comment

มารอชม มีแผนจะถอยP5Q Proเหมือนกัน

Comment

ไฟแรมเยอะจังนะครับ

ลองลดไฟแรมก่อนดีกว่ามั้ยครับ
                    บางทีอาจจะเป็นที่แรม

หากลดไฟแรมแล้วยังไม่ขึ้น
                    งั้นผมก็คิดว่าเป็นที่แรมแล้วแหละครับ
                    ลองหาพวกยี่ห้อที่เทพๆใช้กันมาลอง oc ดูนะครับ
                    ผมว่าน่าจะผ่านสบาย
                    เพราะผมก็เคยเป็นครับ ใช้ kingston เนี่ยแหละ
                    ปรากฏว่ามันไปไม่ถึงไหน เลยไปสอย ocz มาใช้
                    ทีนี้ผ่านสบายเลย

ยังไงก็ลองดูนะครับ ...

Comment

ปรับบัสไป 400 * 9 ทดแรม 1-1 จัด cl กับไฟแรม ตามสเป็ก ที่เหลือปล่อย auto ต้องติดสิน่า

Comment

เห็นด้วยครับอาจเป็นที่แรม

Comment

เอา cpuz มาดูกันเลยดีกว่า .... จบข่าว

Comment

ไม่เห็น4G แฮะ...

Comment

อ่า...บอร์ดพัง เอิ้กๆ คล็อกเล่นอยู่ดีๆยังไปไม่ถึงไหนเลย ไปเปลี่ยนมาละเดี๋ยวลองใหม่

ขอบคุณมากๆจ้าทุกความคิดเห็น

Comment

Working...
                              X