Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยจัดสเปคคอมฯให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยจัดสเปคคอมฯให้หน่อยครับ

คือผมตั้งกระทู้ไว้ผิดห้องอ่ะครับ ผมตั้งไว้ที่นี่อ่ะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post3480026

ต้องขอโทดด้วยนะครับ ผมรีบไปหน่อยครับ

เพิ่งอ่านกฎการตั้งกระทู้มะกี้นี้ ข้อความในกระทู้ผม ผิดกฎหมดเลยครับ

ขออภัยครับ แต่ไม่ได้มีเจตนานะครับ

คือเพื่อนผมมันไปได้แหล่งซื้อของราคาถูก(มันบอกถูกมาก ๆ )

มันเลยอยากได้คอมฯซักเครื่องเเบบสเปคเทพฯ(มันพูดมาเเบบนี้)

เอาแบบว่าเล่นเกมส์​ความ​ระ​เอียดสูงได้อีก ปี สองปี โดยไม่ต้องอัพเกรด

เอาแบบว่าไว้โชว์เพื่อนว่ามีคอมแรงขั้นเทพฯ(มันพูดมาเเบบนี้)

ส่วนงบนั้น มันให้ไว้ไม่น่าเกิน 180,000 ครับ

ขอ​เป็น​ Set Intel 1 Set ​และ​ก็​ Set AMD 1 Set ​ครับ (เอาไว้ตัดสินใจ แต่ผมคงให้มันเอาอินเทล)

ราคานี้รวมจอด้วยนะครับ ขอเป็น 20" พอครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.ผมไม่รู้จะบอกยังไง ไม่ให้โดนหมั่นไส้นะครับ เพราะมันไม่ใช่ของผมครับ แต่ว่าเพื่อนผมมันจะซื้อจริงครับ
    Last edited by ioi; 21 Jul 2008, 19:15:56. Reason: รายละเอียดไม่ครบ

งบเยอะไปมั้ยเอ่ยมันไม่คุ้มเลยครับที่จะเอาเงินมาเสียตังขนาดนี้เพื่อเล่นเกมส์อย่างเดียว
    ฝากไปบอกเพื่อนด้วยนะครับ

ให้ท่านอื่นจัดละกันนะครับ^^

Comment

แสนแปด พระเจ้าช่วยกล้วยปิ้ง

มีแหล่งถูกๆ ถูกแค่ไหนอ่า cpu ตัวละ 2 บาท อ๊ะป่าว * *

Comment

ท่านจะเปิดร้านเหรอครับ

Comment

คืองี้ครับ ผมอ่าน PC today แล้วมันมีหมวดจัดสเปคให้เลือก

ผมเห็นแล้ว มันมีราคา 73,440 บาทอ่ะ

แต่ผมคิดว่ามันน่าจะดีกว่า ถ้าได้ที่ดีกว่านี้

เพราะว่าราคาในหนังสือมันถูกกว่าที่เพื่อนผมบอกอีก

แล้วในกฎก็บอกว่าให้ระบุงบประมาณ ผมก็ใส่แล้ว แล้วถ้าใส่น้อย

ก็กลัวจะไม่ได้ตามที่ตั้งใจไว้ คือผมต้องพูดยังไงเหรอครับ พี่ ๆ ถึงจะเข้าใจผมอ่ะ

ผมก็อยากเห็นว่าสเปคที่มันเเพงระยิบ อ่ะ มันเป็นยังไง เพราะผมเองก็คงไม่มีปัญญา

ผมขอโทดละกันนะครับ ที่ทำให้พี่คิดว่าผมมาเกรียน

ยังไง ก็ขอรอสเปคก่อนละกันนะครับ

ปล.เเสนแปด มันคือราคาที่เพื่อนผมมันบอกว่า คงไม่น่าจะถึงอ่ะครับ แต่ถ้าถึง ก็ลิมิตไว้ที่แค่นั้น

Comment

MB:ASUS Striker II Formula........10980.-
            CPU:Intel Core 2 Extreme QX9770...........5x,xxx
            RAM:G.SKILL 4PK /PI TT 4GB/1066 CL5..........5900.-
            VGA:XFX 280GTX 1GB DDR3*3................70500.-
            HDD:WESTRERN RAPTOR 300GB 10000 RPM SATA II....10500.-
            PSU:ThermalTake ToughPower 1200W......... 9900.-
            ROM:EXT.DVD RW LG (GSA-E60L,Black,Box)*2 ......3840.-
            MONITER:LCD 24'' GVIEW FHD24-DVI ..............12600.-

176220บาท เหลือ 3780 ค่าเมาส์กับคีบอร์ด

ซื้อมาจริงๆเมื่อไหร่ก็ขอดูด้วยนะครับบ

Comment

Originally posted by maxgest99 View Post
              MB:ASUS Striker II Formula........10980.-
              CPU:Intel Core 2 Extreme QX9770...........5x,xxx
              RAM:G.SKILL 4PK /PI TT 4GB/1066 CL5..........5900.-
              VGA:XFX 280GTX 1GB DDR3*3................70500.-
              HDD:WESTRERN RAPTOR 300GB 10000 RPM SATA II....10500.- <---- อันนี้ถ้าทำ Raid ก็ต้องคูณสองใช่ป่ะครับ
              PSU:ThermalTake ToughPower 1200W......... 9900.-
              ROM:EXT.DVD RW LG (GSA-E60L,Black,Box)*2 ......3840.- <---- อันนี้คูณสอง คือ สองตัวเหรอครับ ทำไมต้องซื้อสองอ่ะครับ
              MONITER:LCD 24'' GVIEW FHD24-DVI ..............12600.- <---- อันนี้ขอเปลี่ยนเป็น 20" นะครับ

176220บาท เหลือ 3780 ค่าเมาส์กับคีบอร์ด

ซื้อมาจริงๆเมื่อไหร่ก็ขอดูด้วยนะครับบ

ขอบคุณมากครับพี่ ผมก็อยากเห็นเหมือนกันครับ

อันนี้คือสเปคจริง ๆ ใช่ป่ะครับ คือผมกลัวเสียหน้าอ่ะ

พูดตรง ๆ บางตัวผมยังไม่รู้จักเลยอ่ะครับ

ถ้ามันซื้อมาได้เมื่อไหร่ ผมจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ
              Last edited by ioi; 21 Jul 2008, 20:08:02.

Comment

Originally posted by maxgest99 View Post
                HDD:WESTRERN RAPTOR 300GB 10000 RPM SATA II....10500.-
                ROM:EXT.DVD RW LG (GSA-E60L,Black,Box)*2 ......3840.-
                MONITER:LCD 24'' GVIEW FHD24-DVI ..............12600.-

ไอASUS Striker II Formulaดีรึเปล่าครับเห็นเขาบอกกันว่ามีปัญหาเยอะอันนี้ผมก็ไม่รุเหมือนกันนะคับ
                เหนคนอื่นเขาบอกมาอะคับช่วยบอกทีนะคับ

Comment

HDD:WESTRERN RAPTOR 300GB 10000 RPM SATA II....10500.- <---- อันนี้ถ้าทำ Raid ก็ต้องคูณสองใช่ป่ะครับ

ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง raid ครับ ขอโทดจริงๆครับ

ROM:EXT.DVD RW LG (GSA-E60L,Black,Box)*2 ......3840.- <---- อันนี้คูณสอง คือ สองตัวเหรอครับ ทำไมต้องซื้อสองอ่ะครับ

เพื่ออยากไรท์หนังไปแล้วก้อดูไปด้วยครับ แหะๆ เห็นงบเหลือ

MONITER:LCD 24'' GVIEW FHD24-DVI ..............12600.- <---- อันนี้ขอเปลี่ยนเป็น 20" นะครับ

LCD 20'' GVIEW HD201 7350.- ราคาจาก jib นะครับ

Comment

คุ้ม จริงๆ งานนี้

Comment

ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง raid ครับ ขอโทดจริงๆครับ

เพื่ออยากไรท์หนังไปแล้วก้อดูไปด้วยครับ แหะๆ เห็นงบเหลือ

LCD 20'' GVIEW HD201 7350.- ราคาจาก jib นะครับ
                      ขอบคุณครับ เข้าใจแล้วครับ

แล้วเมนบอร์ด ตามที่พี่ด้านบนว่า มีปัญหาจริงป่าวครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นตัวอื่นที่ใกล้เคียงกัน จะมีรุ่นไหนอีกมั๊ยครับ

Comment

Working...
                      X