Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะถอย ATi 3870 ICEQ(HIS) กลัวใส่ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะถอย ATi 3870 ICEQ(HIS) กลัวใส่ไม่ได้ครับ

คือเมนบอร์ดของผมใช้ MSI K8N neo4 ชิปเซ็ตมันเป็น nForce4 Ultra อ่ะครับ
    ซื้อมากลัวใส่แล้วเปิดไม่ติดครับ แล้วก็ซัพพรายของผมมัน 420 วัตต์อ่ะครับ
    สเป็คเครื่อง athlon64 3000+, ram 512*2, dvd-ram=1,cd-ram=1,
    sata 120 g=1,tv tuner,แล้วจะเปลี่ยน vga เป็น 3870 iceq อะครับจะพอป่ะถ้าไม่พอเปลี่ยนเป็นกี่วัตต์ครับ
    http://www.msicomputer.com/product/p..._neo4_platinum
    Attached Files

เอางั้นเลยหรอครับ ถ้า วัตเต็มก็ไหวอยู่แล้ว

อีกอย่าง การ์ดจอแรงๆ เล่นเกมส์แรงๆ กลัวว่าแรมจะไม่พอ CPU จะดึง ประสิทธิภาพออกมาไม่หมดน่ะสิครับ

PS.เสปกนี้ไส่ไ้ด้แน่นอนยกเว้น เคสเล็กน่ะแหละ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
      เอางั้นเลยหรอครับ ถ้า วัตเต็มก็ไหวอยู่แล้ว

อีกอย่าง การ์ดจอแรงๆ เล่นเกมส์แรงๆ กลัวว่าแรมจะไม่พอ CPU จะดึง ประสิทธิภาพออกมาไม่หมดน่ะสิครับ

PS.เสปกนี้ไส่ไ้ด้แน่นอนยกเว้น เคสเล็กน่ะแหละ
      คือมันติดมากับเคสจีวิวนะครับจะได้มะครับ

Comment

กาดตัวใหย่ใส่ไม่ได้ครับ

Comment

อัพแรมกับเปลี่ยน CPU ด้วยก้อดีครับ จะได้เต็มประสิทธิภาพ

แรม 2 GB

CPU สัก X2 6000+

Comment

Originally posted by interpower View Post
            กาดตัวใหย่ใส่ไม่ได้ครับ
            อ้าวกำจิงหรอครับ...ตอบด่วนๆ

Comment

Originally posted by xenosaga001 View Post
              อัพแรมกับเปลี่ยน CPU ด้วยก้อดีครับ จะได้เต็มประสิทธิภาพ

แรม 2 GB

CPU สัก X2 6000+
              คือไม่อยากเปลี่ยน CPU แล้วครับ
              ถ้าผมจะเปลี่ยนคือซื้อใหม่หมดครับ
              เล็งๆ เจ้า Phenom ไว้ครับ

Comment

ซื้อ PSU ใหม่ครับ ถ้าติดเคสมาเอาไม่อยู่แน่ๆ

ถ้าเป็น เคส G-view ที่ไม่ใช่ตัวเล็ก การ์ดใส่ได้ครับ

แต่ต้องเปลี่ยน PSU

Comment

Originally posted by Jupis View Post
                  ซื้อ PSU ใหม่ครับ ถ้าติดเคสมาเอาไม่อยู่แน่ๆ

ถ้าเป็น เคส G-view ที่ไม่ใช่ตัวเล็ก การ์ดใส่ได้ครับ

แต่ต้องเปลี่ยน PSU
                  อ๋อ..อื้มขอบคุณครับ..แต่เคสใหญ่นะครับเพราะเมนบอร์ดรุ่นนี้ใหญ่น่าดูครับ

Comment

นี่เลยครับๆ

Comment

ผมไปเปลี่ยน 9600 GT มา
                      3780มันใหญ่กว่า 9600 Gt เยอะเลยนะครับเคสผมใส่แล้วล้นอะ
                      ของท่านตัวการ์ดน่าจะชนพัดลมนะ

Comment

Originally posted by Up^G View Post
                        นี่เลยครับๆ
                        คุณใชเครสตัวนี้อยู่หรอครับ หน้าจอLCDพังไปยังครับของผม ไอ้ที่วัดความร้อนพังหมดทุกตัวเลยครับ

Comment

Originally posted by pthacker View Post
                          คุณใชเครสตัวนี้อยู่หรอครับ หน้าจอLCDพังไปยังครับของผม ไอ้ที่วัดความร้อนพังหมดทุกตัวเลยครับ

ไม่ถึงเดือนก็ไปแล้วครับ...ทำมาไม่ดีเลย

Comment

ถูก!! ผมเครมไปหนึ่งครั้งแล้วกลับมาก้อเป็นอีกนิดหน้อย แล้วก็ตัววัดอุณหภูมิพังที่ละอัน จนพังหมดเลยอะครับ

Comment

Originally posted by interpower View Post
                              ผมไปเปลี่ยน 9600 GT มา
                              3780มันใหญ่กว่า 9600 Gt เยอะเลยนะครับเคสผมใส่แล้วล้นอะ
                              ของท่านตัวการ์ดน่าจะชนพัดลมนะ

ผมไม่ปิดผนึกอยู่แล้วครับ...อิอิ.....ไม่เคยปิดครับ

Comment

Working...
                              X