overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: พรุ่งนี้จะถอย XFX 9600 GT มาเล่น SF คุ้มไหมครับ

OverclockZone Member 215452's Avatar
    ^-^นรกขุมสุดท้าย^-^

Default พรุ่งนี้จะถอย XFX 9600 GT มาเล่น SF คุ้มไหมครับ

ถ้าผมซื้อ XFX 9600 GT มาเพื่อเล่น SF อย่างเดียวครับอย่างอื่นเล่นไม่เป็นจะคุ้มไหม ต้องแรง มากหรือน้อยกว่าตัวนี้ถึงจะลื่นได้ใจ ผมไม่เน้นคะแนนหรอกครับ แค่เล่นยิงหัวกันไม่เสียอารมณ์ก็พอละ ตอนแรกว่าจะเอา HD 3870 TOXIC กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่คุ้มค่า สับสนวุ่นวายไม่รู้จะเอาตัวไหนดี พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วครับ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ อีกอย่างผมใช้ MB ECS Black มันเป็น
    ชิบของ AMD ถ้าเอาตัว XFX 9600 GT จะเข้ากันได้ไหมครับ

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

ถ้าเล่นเเต่ SF ไม่คุ้มเเน่ครับ 86 ก็เกินพอเเล้ว
    เข้าได้ครับ

OverclockZone Member 215452's Avatar

ขอบคุณมากครับ มีเทพท่านไหนจะแนะนำได้อีกไหมครับ สำหรับการ์ดตัวอื่น จัดให้หน่อย

OverclockZone Member linglom's Avatar

ดีครับผมใช้อยู่ ยิงแม่นขึ้นเยอะ

Quote Originally Posted by linglom View Post
    ดีครับผมใช้อยู่ ยิงแม่นขึ้นเยอะ
    มันเกี่ยวกันด้วยเหรอครับที่ทำให้ยิงแม่นขึ้น หรือว่ามันทำให้ประมวลผลเร็วขึ้น เด๋วผมคงต้องลองมั่งละครับ

OverclockZone Member Getzz's Avatar

ใช้ ECS Black ออนบอร์ดก้อแรงนี่คับ ผมว่ามันพอเล่น SF ได้แบบลื่นๆแล้วนะ

OverclockZone Member

เปลืองเงินเปล่า ๆ ครับ เท่าที่มีอยู่ก็พอแล้ว

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

- -' 8500GT กับ 9600GT หรือแม้แต่ HD4870 มันก็เหมือนกันหมดแหล่ะครับ เกมนี้

มีบางคนบอกว่า อัีพจาก 8600GT ไปเป็น 8800GT เล่น ลินเนจ ไม่เห็นความแตกต่าง......(ก็แน่ล่ะครับพี่ = =" เกมมันสุดๆได้แค่นั้นแหล่ะ)

สรุึป เปลืองตังเกินความจำเป็น ถ้าจะเล่นเกมนี้เกมเดียวครับ

OverclockZone Member runnerkob's Avatar

ECS Black ออนบอร์ดก็แรงหัวแตกแล้วครับสำหรับ SF เอาไว้อยากเล่น COD4หรือGIRD ค่อยซื้อแล้วกัน

OverclockZone Member pong747's Avatar

ถ้าเล่นแค่ SF อย่างเดียว ไมคุ้มหรอกครับ

OverclockZone Member roaddog's Avatar
    ไม่แน่นอน 2fellows

Quote Originally Posted by Anubizy_GOLD View Post
    - -' 8500GT กับ 9600GT หรือแม้แต่ HD4870 มันก็เหมือนกันหมดแหล่ะครับ เกมนี้

มีบางคนบอกว่า อัีพจาก 8600GT ไปเป็น 8800GT เล่น ลินเนจ ไม่เห็นความแตกต่าง......(ก็แน่ล่ะครับพี่ = =" เกมมันสุดๆได้แค่นั้นแหล่ะ)

สรุึป เปลืองตังเกินความจำเป็น ถ้าจะเล่นเกมนี้เกมเดียวครับ
    ตามท่านครับ

OverclockZone Member panuza's Avatar
    รามอินทรา กท2,พุทธมณทน สาย2

เกมออนไลย์ 8600gt พอ

แต่เครื่องผม 9800GTX SLI กาดจอ2ตัว เล่น Starcraft/RagnarokOnline/dota -*-

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

Quote Originally Posted by panuza View Post
    เกมออนไลย์ 8600gt พอ

แต่เครื่องผม 9800GTX SLI กาดจอ2ตัว เล่น Starcraft/RagnarokOnline/dota -*-
    เห็นอีกกระทู้ท่านบอก มีดูหนังอะไรซักอย่างด้วยหนิครับ *0*

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

7300GT ก็ลื่นหัวแตกแล้วครับ (โดนยิงหัวแตก)

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ซืรี่ย์ 7 ก็ลื่นไปลื่นมาแล้ว ครับ

OverclockZone Member dojinko's Avatar

Quote Originally Posted by 215452 View Post
    มันเกี่ยวกันด้วยเหรอครับที่ทำให้ยิงแม่นขึ้น หรือว่ามันทำให้ประมวลผลเร็วขึ้น เด๋วผมคงต้องลองมั่งละครับ
    ท่าทางจะประชดมากกว่านะคับ

OverclockZone Member scops's Avatar

แค่เกมส์ออนไลค์ 8500GT ก็เหลือ แด..แล้ว

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

9800GX2 *2 Quad-SLi จัดไปคับ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ที่ร้านเกมหน้ามอผม GF4 ยังลื่นเลยครับ-*-

OverclockZone Member linglom's Avatar

Quote Originally Posted by 215452 View Post
    เวนกำ คือผมพูดเล่นน่ะครับ -*-

อย่าคิดเลยครับว่าคุ้มไม่คุ้ม ถ้าจะเอาคุ้ม FX5500 128bit 256MB ก็ลื่นครับ SF เนี่ย เครื่องเก่าผมเองยืนยัน
    นี่เดือนกรกฏาคมปี 2008 แล้ว ผมว่าคุณดูงบของคุณดีกว่าครับว่า ณ เวลานี้งบคุณเอื้อมถึงแค่ไหน
    อนาคตคุณอาจจะไม่ได้เล่นแค่เกมส์นี้เกมส์เดียวก็ได้ครับ อะไรๆมันก็ไม่แน่นอน
    คุณมีโอกาสดีกว่าผมคือตอนนั้น HD4850 ยังไม่ออก ผมเลยซื้อ 9600GT มาซึ่งตอนนี้ราคามันก็ใกล้เคียงกันแล้ว
    แต่ความแรงต่างกันเยอะ

แค่อยากจะบอกว่าเราซื้อของที่ดีที่สุดในราคาที่ตัวเราไม่เดือดร้อน ณ เวลาที่ซื้อครับ
    ซื้อมาแล้วใช้ให้นานจนกว่ามันจะสนองความต้องการเราไม่ได้ค่อยเปลี่ยน
    (ผมเป็นแบบนี้)

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks