overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ใครเคยเคลมบอร์ด DFI แล้วมั่ง?

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Default ใครเคยเคลมบอร์ด DFI แล้วมั่ง?

ว่าพรุ่งนี้ จะเอาไปเคลมที่ TK น่ะครับ
    อยากทราบว่า นานมั้ย?กว่าจะได้ของ
    เพราะว่า ผมต้องรีบใช้เครื่องมากเลยครับ อยากแบบ เคลมแล้วได้เร็วๆเลย เสียตังเพิ่มเป็นตัวอื่นก็ยอมเลย เอ้า (แต่ไม่เยอะนะ)จำเป็นต้องใช้งานมากๆเลยครับ
    คือ อยู่ต่างจังหวัดด้วยน่ะ ไปทางรถไฟ ครับว่าจะเอา NF570SLi M2/G ไปเคลม ปัญหาคือเมื่อปิดเครื่อง เวลาจะหยุดเดินทันที เปิดมาอีกทีจะขึ้นเวลาล่าสุดที่เราปิด แบตไม่หมดครับ เปลี่ยนแล้ว และก็บางครั้ง จะค้างที่ "Verifying DMI pool data" ด้วย รีหลายรอบก็ไม่หาย
    กะจะเอาไปเคลมพร้อม Abit IP35-E ของพี่ด้วยที่ร้านSaveWay

ดันขายบอร์ดสำหรับเทสที่ร้านไปแล้วด้วย

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ลองแฟรชใบออสยังครับ ทางใบออสเลย เครยยายเอาเรื่องครับ

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

เคยเคลม NF570SLI M2/G มาคับ ไปตอนร้านไม่ยุ่ง เค้าก็เทสให้เลย ได้ของใหม่เลยนะคับ ถ้าทางร้านพี่เค้ามีของ

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

ผมส่งทาง ขนส่ง ntc ไป-กลับ ไม่เกินอาทิตย์ อยุ่พะเยานะครับ เปลี่ยนให้ใหม่เลยครับ

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

Quote Originally Posted by Zepherous View Post

NF570SLi M2/G
    รุ่นนี้รู้สึกจะไม่มีของแล้วนะครับ เพิ่มโทรไปถามมาครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

หากอยู่ในเงื่อนไขการรับประกัน
    ถ้าของมีรอเปลี่ยนโล้ด ถ้าของไม่มีก็ลองเจรจาเพื่ออัพเป็นรุ่นใหม่ ส่วนต่างก็ลองคุยดูงับ ....

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

หลังสุดผมไปเครมมา แต่ไปเครมกับ PC แกลลอรี่นะครับ ลุงฝากไปเครม บอร์ด DFI LANPARTY NF3 ULTRA-D อาการคือ ลง WINDOWS ผมก็นั่งทําอยู่ตั้งนาน ยังไงก็ไม่ผ่านครับ เปลี่ยนมาหมดแล้ว ร้านเขาบอกไม่เครมให้ เนื่องจาก พัดลมซิงค์ของชิพเซ็ทมัน ไม่ใช่ของมันครับ ผมก็บอกว่าตอนซื้อมันก็เป็นอย่างนี้ละครับ ทํายังไงเขาก็ไม่ให้เครมครับ สุดท้ายผมเดินไปชั้น 4 ด้านหลังไปร้านซ่อมบอร์ด เขา FLASH ไบออสใหม่หายเลยครับโดนไป 500 เซ็งจริงๆๆๆ ประกันก็เหลือ แต่แม่งไม่ให้เครมดีนะที่ซ่อมได้ ถ้าซ่อมไม่ได้จะปาใส่ร้านมันเลย ซื้อมาก็แสนแพง บริการหลังการขายไม่ได้เรื่องเลย

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ยังไม่เคยเคลมครับ แต่รู้สึกว่าไกล้ละ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Flashแล้วครับ
    เกิดปัญหาอยู่นะครับ แก้ไม่ได้

เดี๋ยวผลยังไงจะบอกครับ ไปละ

OverclockZone Member niCe_guY's Avatar

Quote Originally Posted by Zepherous View Post
    Flashแล้วครับ
    เกิดปัญหาอยู่นะครับ แก้ไม่ได้

เดี๋ยวผลยังไงจะบอกครับ ไปละ
    เครมครับ นานไม่นาน แล้วแต่ว่ายุ่งมากไหม ยังไงฟันธงว่า ไม่น่านานเกินร้านปิด

OverclockZone Member Venus1's Avatar

ผมก็จะไปเคลมเหมือนกันครับ พัดลม Chipset เสียครับ ดังแกร๊กๆๆๆ ตลอดเวลา ผมใช้รุ่น DFI UT Lanparty 590 SLI ตอนซื้อมาเห็นเจ๊กุ้งบอกว่า serie UT นี้เสียเปลี่ยนใหม่ทันทีครับ แต่ตอนนี้ของในรุ่นนี้ไม่น่าจะมีแล้ว ไม่รู้เหมือนกันครับ ว่าทางร้านจะมีวิธีแก้ไขยังไง วันนี้ว่าจะลองโทรไปถามดูครับ แล้วจะมาบอกต่อเพื่อนๆ นะครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

ลองคุยเรื่องอัพเกหรดจะดีกว่า ตอนนี้รุ่นนี้มันหมดแล้วนี่ครับ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar
    หลัง โลตัส ประชาชื่น

ถ้าอาการชัดเจน ก็ไวครับ ถ้าอาการผีเข้าผีออก ก็ยืนเมื่อยหน่อย

OverclockZone Member

จวนและครับ

ฮ่าๆ

มาแล้วครับ เมื่อยเลย ไปกลับซะ3-4รอบ - -* แบบว่าตอนเขาลองน่ะครับ ไม่มีปัญหา ตามการคาดการณ์เป๊ะ!

บอร์ด570SLI ตัวนี้ไม่มีผลิตแล้วครับ (discontinue)เลยต้องเอา 790FX M2RS มา เพิ่งปรับเสร็จตะกี้เลยครับ บอกตามตรง ไม่คุ้นมือปรับยากโคตร เล่นกับมันมาครึ่งชั่วโมง เมนูทั้งเปลี่ยนไปและเพิ่มมาบานเลย เอา บัส333x9 กลับมาให้4000+ได้ซะทีครับ แต่แค่ลองเฉยๆ ตอนนี้ก็200x10.5 ตามdefault ตอนประกอบเสร็จเปิดเขา windows ได้ เลยกะลงไดร์เวอร์ใช้เอง กำลังคิดว่าสบายไป ทีไหนได้ พอลองใช้จริงๆ มันมีชักกระตุกนิดๆ เล่นๆแล้วเฟรมเรตหล่น

อาการต่างๆหายไปทันทีเลยครับ โปรแกรมที่ต้องใช้กับเวลาจากเคยมี error ไม่มีอีกเลย แจ่มครับ ก็บอร์ดใหม่เลยนี่ :lol:
    แต่ต้องแก้ปัญหาเรื่องระบบรอบพัดลม เพราะจะขึ้นรอบดังสนั่นเป็นบางช่วง คงต้องศึกษาไปก่อน
    Last edited by Zepherous; 23 Jul 2008 at 00:46:05.

OverclockZone Member คิม's Avatar

Cool

Quote Originally Posted by visionnet View Post
    หลังสุดผมไปเครมมา แต่ไปเครมกับ PC แกลลอรี่นะครับ ลุงฝากไปเครม บอร์ด DFI LANPARTY NF3 ULTRA-D อาการคือ ลง WINDOWS ผมก็นั่งทําอยู่ตั้งนาน ยังไงก็ไม่ผ่านครับ เปลี่ยนมาหมดแล้ว ร้านเขาบอกไม่เครมให้ เนื่องจาก พัดลมซิงค์ของชิพเซ็ทมัน ไม่ใช่ของมันครับ ผมก็บอกว่าตอนซื้อมันก็เป็นอย่างนี้ละครับ ทํายังไงเขาก็ไม่ให้เครมครับ สุดท้ายผมเดินไปชั้น 4 ด้านหลังไปร้านซ่อมบอร์ด เขา FLASH ไบออสใหม่หายเลยครับโดนไป 500 เซ็งจริงๆๆๆ ประกันก็เหลือ แต่แม่งไม่ให้เครมดีนะที่ซ่อมได้ ถ้าซ่อมไม่ได้จะปาใส่ร้านมันเลย ซื้อมาก็แสนแพง บริการหลังการขายไม่ได้เรื่องเลย
    รุ่นนี้ Sink มันจะไม่มีพัดลมมานิครับ ของท่านมีมาได้ไงครับ

Bookmarks

Bookmarks