Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากหาลำโพงบ้าน + int amp ใช้กับคอมฯ บ้างจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากหาลำโพงบ้าน + int amp ใช้กับคอมฯ บ้างจัง

ช่วยแนะนำลำโพง + int amp ราคา 20000 หน่อยครับ
    อยากได้แนวเสียง เน้นสะอาด โปร่ง ๆ ช่วยแนะหน่อยครับ
    ที่ดู ๆ ไว้
    Wharfedale diamond 9.1 = 7900 (เห็นมีข่าว sale ในงาน hifi tower)
    Mordaunt Short Avant 902i = 6900 (ในเวบ piyanas)
    Energy c100 = 10900 (ในเวบ piyanas)
    + int amp อะไรดีครับ (magnet or marantz pm4001 พอได้ไหม)

สำหรับ 902i นั้น pm4001 ขับได้สบายๆเลยครับเสียงไปกันได้ด้วยดีครับ

แต่ Wharfedale diamond 9.1 ความไวแค่ 86db และ Energy c100 ความไวแค่ 87db ผมไม่แน่ใจว่า pm4001 ซึ่งมีกำลังต่ำจะขับได้ดีหรือปล่าวเหมือนกันครับ

แต่ส่วนตัวนั้นชอบ Monitor Audio BR-2 ครับขับง่ายเสียงโปร่งสะอาด แหลม กลาง ฟังสะบายดีครับ แต่ต้องขยับงบขึ้นไปอีก 4-5พันบาทครับ

Comment

คุณ Jo ตอบคนละกระทู้

ผมตอบอัน คุณโจ ตอบอีกอัน

Comment

พอดีตอนโพสเห็นยังไม่มีใครตอบเลยตอบอันบนสุดครับ

อิ อิ

Comment

ของเค้าดีจริง

Comment

แนวเสียงที่บอก
            ลองดู Polk Audio อีกยี่ห้อครับ
            RTi4 ราคา 7500 บ. (วีพี มิเดีย)
            Monitor40 ราคา 8900 บ.(ปิยะนัส)

ในงบที่ใกล้กัน Polk จะให้ความเนียนของเสียงเกินหน้าเกินตายี่ห้ออื่นๆ
            เป็นลำโพงดี ราคาไม่แพง ที่มักไม่ค่อยมีใครพูดถึง
            Last edited by Purity; 22 Jul 2008, 12:37:21.

Comment

ผมมีอยู่ชุดนึง
              ลำโพง 1 คู่
              สาย RCA 1 เส้น
              อินทริเกรท 1 ตัว
              ซัพ 1 ตัว
              ไปหาสายลำโพงเอง

10,000 - 13,000 บาท (หรือต่ำกว่าถ้าลดหรือตัดสเปกลง)
              อยู่ในงบมีเงินเหลือมากมาย
              สนไหมนี่

ติดต่อมาครับถัาสนใจ

พจน์
              081-699-0158

Comment

ใช้ nad +tannoy + xfi platinum ค่าตัวเกินงบท่านไปบ้าง + สายถูกๆ เสียงดีกว่า c5
                แต่เวลาใช้ ลําบาก ใช้ที่มาก ลําโพงต้องไกลพอ
                หลังๆใช้แต่ c5

Comment

audio monitor b2 หามือสอง ก็ ok นะ เพราะดี เพราะตัวเองใช้อยู่ อิอิอิอิ
                  ลองหามือสองดีกว่านะ จะได้ราคาอยู่งบ ขายออกไม่เจ็บตัว

ส่วน int หาพวก nad

Comment

แป่ว กระทู้ที่ผมตอบโดนลบไปแล้ว

งั้นตอบใหม่ อิอิ

ผมแนะนำเป็น Integrated Amp NAD C-320BEE เสียงดีเกินหน้าเกินตัว เล็กพริกขี้หนูครับ

เป็นที่ต้องการของตลาดมือ 2 ซื้อง่ายขายง่าย ราคามือ2อยู่ที่ 7500-8500 มือ 1 อยู่ที่ 14800

http://www.audio-teams.com/aureview/...320bee/1.shtml ลองดูครับ

ส่วนลำโพงก็แล้วแต่ BOSTON ACOUSTICS ก็ดีไม่แพงมากเกินไป 6200-9000 แนวเสียง ออกไปทาง

สะอาด โปร่ง ใส มีเบสกำลังพอเหมาะนุ่มๆ ไม่ว่าจะดูหนัง ฟังเพลงก็ฟังได้หลากหลายดี

ส่วนถ้าได้ audio monitor b2 มือ 2 ก็แจ่มเลยครับ แต่หายากหน่อยอันนี้

ส่วนที่เหลือเอาไปลงที่ สายลำโพงครับ ^ ^

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                      ผมมีอยู่ชุดนึง
                      ลำโพง 1 คู่
                      สาย RCA 1 เส้น
                      อินทริเกรท 1 ตัว
                      ซัพ 1 ตัว
                      ไปหาสายลำโพงเอง

10,000 - 13,000 บาท (หรือต่ำกว่าถ้าลดหรือตัดสเปกลง)
                      อยู่ในงบมีเงินเหลือมากมาย
                      สนไหมนี่

ติดต่อมาครับถัาสนใจ

พจน์
                      081-699-0158
                      หยั่งนี้ก็ต้องหาสาย RCA อีกเส้นสิคับ ไม่งั้นก็ฟังได้ channel เดียว
                      555
                      ล้อเล่นคับ

polkaudio ผมก็ใช้อยู่ครับ
                      ลำโพงเสียงเกินราคาอีกยี่ห้อ โดยส่วนตัวชอบกว่า bose 301 เยอะคับ

Comment

จับคู่ Int Nad กับลำโพง PSB Alpha B1 ก็เสียงดีนะครับ ถ้าราคาตามงบ

สายสัญญาณกับสายลำโพงก็สำคัญนะครับ อย่าเพิ่งมองข้าม ^^'

Comment

แหม ดีใจจังคนดังเรื่องเสียง มาแนะนำหลายคนเลยครับ
                          หลายตัวที่แนะนำ เดี๋ยวลองไปหาฟังที่ piyanas บ้างดีกว่า

Comment

ทีนี้หละ ได้สมใจเสียเงิน แน่ๆๆ
                            ระวังบานปลายนะท่าน

Comment

เข้ามาเก็บความรู้
                              สักวัน เราจะโต บ้าง

Comment

Working...
                              X