Announcement

Collapse
No announcement yet.

5000+ ร้อนมากเลยครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5000+ ร้อนมากเลยครับช่วยที

พอดีผมเปลี่ยน cpu จาก 4200+ เป็น 5000+ แต่ไม่ใด้เปลี่ยนซิ้ง
    แพราะเห็นว่ามันเหมือนกัน (ซิ้งของ5000+ให้ไปกับ4200+แล้วคับ)
    ตอนนี้อุญหภูมิเปิดเครื่อง 55-60 องศา เปิดเกมขึ้นทะลุ 80-100 องศา
    เล่นเกมไม่ใด้เลยครับ เกมมันค้างตลอด ไม่รู้จะแก้อย่างไรช่วยผมที
    AMD 5000+
    M3A 78 EH
    ATI 3650 512 DDR3 powercolor
    ram 1G 800 *2
    HD 160G*2

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ กับ X2 5000+ Black Edition ว่าจะเอาไปเคลมละ เพราะว่าเปลี่ยนเอา X2 4000+ มาใส่ อยู่ที่ Idel 38-41 เอง เล่นเกมส์ ไม่เกิน 65

Comment

ของผมไม่ถึงอะ ธรรมดาอยูที่ 40-45 แล้วแต่อุณหภูมิรอบตัว เล่นเกมไปที่เกือบๆ 60 ไฟ 1.5

Comment

ของผมอัดไป 3000 ที่ 200 x 15 ไฟ 1.5 ร้อนนรกแตก ผิดปรกติ พอใช้งานเดินๆที่ 200 x 13 ไฟเดิม มันจะราวๆของเจ้าของกระทู้ที่แหละ คือเล่นเกมส์ ขึ้นไปเป็นร้อยแล้วก็ดับไปเลย ตอนแรกนึกว่า sencer บอร์ดเสีย แต่พอลองเอา x2 4000+ มา อุณหภูมิูิดันปรกติที่ 35-40 ซะงั้น

สงสัยต้องเอาไปเคลมซะแล้ว ยังไม่ค่อยได้ใช้เลย

เพิ่งเคยเจอ CPU มีปัญหาก็วันนี้แหละ เหอะๆๆ

Comment

เอา5000be มาแลก3600ผมมั้ยอ่ะ จะว่าเย็นดีรึป่าวว้า - -"

Last edited by ๐Judas๐Iscariot๐; 22 Jul 2008, 06:53:14.

Comment

แล้วผมต้องทำอย่างไรครับ ต้องส่งไปเครมแล้วจะต้องแจ้งอาการอย่างไรครับ แล้วเครมที่ไหนถึงจะใด้เลยครับ ผมไม่มี cpu สำรองนะครับ

Comment

zalman 9700 nt
              ture black 120
              tuniq tower 120

ช่วยท่านได้

- -*

Comment

ผมไม่เจอนะ เล่นไฟไปตั้ง 1.6

Comment

ผมว่าไม่ต้องอาการไรหรอกครับ ถ้าเอาไปเคลม บอกไปมั่ว ๆ ว่า มันเอ๋อ เปลี่ยน CPU ตัวอื่นแล้วใช้งานได้ปกติ

จริง ๆ แล้ว CPU เสียยากครับ

Comment

ของผมไฟ 1.5 ใช้ 5000BE idle @40-45 นะครับ
                    โหลดหนักๆก้อถึง 60 อะครับ

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
                      ผมว่าไม่ต้องอาการไรหรอกครับ ถ้าเอาไปเคลม บอกไปมั่ว ๆ ว่า มันเอ๋อ เปลี่ยน CPU ตัวอื่นแล้วใช้งานได้ปกติ

จริง ๆ แล้ว CPU เสียยากครับ
                      แล้วผมต้องเอาไปเครมป่าวครับ ผมซื้อมาประมาณเดือนเศษ แล้วเครมที่ใหนถึงจะเปลียนตัวใหม่ให้

Comment

เว่อ ไปครับ ลอง แกะออกมาทาซิลิโคนใหม่ดูครับ ดูว่าซิ้ง แนบสนิทกะ CPUรึยังก่อน

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                          เว่อ ไปครับ ลอง แกะออกมาทาซิลิโคนใหม่ดูครับ ดูว่าซิ้ง แนบสนิทกะ CPUรึยังก่อน
                          ตามนี้ก่อนก็ได้ครับ ทาเท่าเม็ดถั่วเขียว แล้วแปะดูว่าซิลิโคนติดกะซอ้งป่าว อาการเบื้องต้น

ไม่ผ่านก็เอาไปเทสกะเครื่องอื่นดู ว่าเป็นเหมือนกันมั้ย

Comment

ลองเอา 4200+ มาใส่ดูแล้วใด้ปกติครับ heatsink ตัวเดียวกันด้วยครับ

Comment

เอาพัดลม CPU ตัวเดิมของมันกลับมาครับ (แนะนำ) ถ้าเอากลับมาไม่ได้ แนะนำซื้อ ใหม่ครับ พัดลม CPU นะ เน้น สำหรับ 5000+

Comment

Working...
                              X