Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดดัง ๆ แล้วเสียงดัง บ๊อก ๆ ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดดัง ๆ แล้วเสียงดัง บ๊อก ๆ ๆ

ตอนนี้ SoundCard ใช้ Onboard อยู่ถ้าเปลี่ยน มาใช้แบบดีดีหน่อย มันจะหายไหมครับ เวลาเปิดเสียงดัง ๆ

เสียงจะดัง บ๊อก ๆ ๆ ฟังไกล ๆ แล้วน่าเกลียดมาก เสียงจากตัวซับ อะคับ
    Last edited by GOD-HAND; 22 Jul 2008, 03:19:08.

เอ๊ะ ชื่อคุ้นๆ แปลกๆ
    อะตอบ สงสัยมีแมงอะไรอยู่ในนั้นมั้งครับ ดังบ๊อกๆๆ อิอิ
    ลำโพงยี่ห้อไหนรุ่นอะไรครับ
    ทางที่ดีลองเอาไปเสียบกับเครื่องเล่นหรือคอมเครื่องอื่นดูก่อนว่ายังเป็นอ๊ะป่าว
    แล้วค่อยว่ากันต่อไปครับ

Comment

เป็นตอนเปิดดังๆเนี่ย กระบอกว้อยคอยล์เคลื่อนตัวกระแทกก้นลำโพงหรือเปล่าครับ
      ท่าทางอาการลำโพงท่านจะไม่ค่อยดี

Comment

เป็นเหมือนกันเลยของผมใช้a500l+2zsอาการมันดังป๊อกๆ ไม่รู้เป็นที่อะไร ไม่ทราบว่าต้องเบรินด์ไปก่อนหรือเปล่า
        ครับเพราะเบรินด์ไปประมาณ60ชม ครับ ไม่อยากยกไปซ่อมอะครับบ้านอยู่ไกล

Comment

A500L ของผมก็บ๊อกครับ
          อาการเหมือน วอยส์มันไปชนกะตูดแม่เหล็กข้างหลัง
          จะเป็นตอนเปิดเบสเยอะๆครับ
          ผมลองเปลี่ยนเอาลำโพงอื่นมาลองแทนตัวนี้ ไม่เป็นครับ
          Last edited by CtMonz; 22 Jul 2008, 17:53:53. Reason: เพิ่มเติมอาการ

Comment

มีวิธีแก้ไหมครับเพิ่งซื้อมาไม่อยากเอาไปซ่ิอมอ่าครับ

Comment

มันดังตอนเบส หนัก ๆ เปิดเสียงดัง ๆ เหมือนกัน ดังที่ตัว ซับT_T จะเปิดแข่งกับบ้านข้าง ๆ บ๊อก บ๊อก ๆ 555+

ไม่มีวิธีแก้เลยเหรอครับ มันดังเหมือนมันจะเทือนมากอ่ะครับ
              Last edited by GOD-HAND; 23 Jul 2008, 02:52:05.

Comment

เปลี่ยนลำโพงใหม่ไง ซัฟไม่ใหญ่อะดิเนีย อยากให้หายเปลี่ยนซัฟใหญ่ๆ ^^ ตัวเล็กเปิดก็ไม่กระหึ่มมากมายหลอก อิอิ

Comment

น่าจะ เบสยังไม่ยืด หรือไม่ก็มันดันเเรงเกินไป มันเลย บ๊อกๆ ก็เคยเป็นอยู่นะตอนซื้อมาเเรกๆ เปิดเบริน
                  เเต่เดี๋ยวนี้ ไม่เป็นเเล้ว

Comment

driver ซับน่าจะช่วงชักสั้น เลยกระแทกแม่เหล็ก ทางแก้แบบไม่เสียตังค์ก็ต้องลดความดังของซับลง แต่ถ้าทำไม่ได้คงต้องหาตังค์ไปซื้อ driver ซับ ใหม่ ใหญ่เท่าเดิม แต่ดีกว่าเดิม มายัดลงตู้เดิม ครับ

ว่าแต่
                    เสียงดัง บ๊อก ๆ ๆ นี่แน่ใจแล้วนะครับว่าไม่มีลูกหมามุดเข้าไปในตู้ซับ
                    Last edited by camera; 23 Jul 2008, 10:27:37.

Comment

เห็นด้วยกับความเห็นที่ 9

เพราะเจอมากับตัวเองเลย กับเจ้า A500L

Comment

สรุปต้องเปิดเบรินต่อไปอีกใช้ไหมครับให้ได้100ชม เลยนะ

Comment

ระวังมันจะไม่บ๊อกๆ แต่จะเป็น ผุ๊ผุ๊ เหอะๆ

Comment

หมาที่บ้านผมมันก็ร้องบ๊อกๆ

Comment

Working...
                            X