Announcement

Collapse
No announcement yet.

6000+ #M3A78-EH ผลของการหยิบทรัพยากรมาใช้ไม่ได้เท่าที่ควร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6000+ #M3A78-EH ผลของการหยิบทรัพยากรมาใช้ไม่ได้เท่าที่ควร

ว่างๆครับ คิดโปรเจค ไม่ออกเลยโพสให้อ่านกันเล่นๆ ครับ
    ทำไปแล้วสงสารตัวเองครับ

มาทดสอบ 6000+ ตามทรัพยากรเท่าที่ตัวผมมีนะครับ เข้าขั้นห่วยเลยครับพี่น้อง

AMD 6000+
    RAM 1066*2
    ASUS M3A78-EH

ดันแบบอัด บัสอย่างเดียวเลยนะครับ

มันเพิ่มไรไม่ได้จริงจริงครับ อย่างดีก็ทดแรม+ลด HT ซึ่งผมไม่ชำนาญครับ

ได้แค่นี้ครับลองลุยกันดูดีกว่า

พี่ LEE ไปซะล่ะ

อ้าวเน่ากันหมดเลย

มาลองวิธีใหม่ครับ เอาเจ้าตัว โปรแกรม CrystalCPUID เข้าช่วยครับ
    เพิ่มบัส เป็น 222 ครับ เกินนั้นเข้าวินโด้ไม่ได้ เพราโปรแกรม CrystalCPUID มันต้องรันตอนใช้วินโด้ (แล้วมันต่างยังไงเนี๊ย)

ผลต่างที่เห็นคือ บัสแรม เพิ่มครับ เพราะถ้าไปที่ บัส 222 แบบไม่ลดตัวคูณ บัสจะอยู่ที่ 480 ครับ

สิ่งที่ได้มาไม่มีอะไรครับ คือมันว่างอะครับ เซ้งมันมานานแล้วครับ รอเก็บตังค์เปลี่ยนบอร์ดอยู่
    มีไรไปต่อไงดูแล้วช่วยดันมันอีกหน่อยนะครับ

ผมจะลองดู แล้วช่วยแนะนำ บอร์ดให้หน่อยนะครับ
    DFI http://www.motherboardpro.com/DFI-LA...ard-p-519.html

ASUS http://www.motherboardpro.com/Asus-M...ail-p-652.html

เลือกให้หน่อยนะครับ

สู้ๆครับ ลองตัวคูณ 13

Comment

สมแล้วที่บอกว่า "ว่าง" แจ่มดีครับลองไล่ดูอีกซํกหน่อยผมว่าแล่มเลยน่ะ

Comment

มันจ๊อดมาก
        Last edited by jspy; 23 Jul 2008, 00:25:21.

Comment

ลืมบอกไปครับ ให้ลองปรับ ออโทส ไปที่ Priority 9 ครับ

อยากสุดๆ ก็ลอง 10 ครับ

Comment

สู้ๆ ต่อไป เพื่อความสำเร็จ

Comment

- -*

Comment

ชัดเจน

Comment

เยี่ยมมากเลย ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ดีและที่เจอก่อน ขาย m3a78-cm ไปและ
                    ว่าจะย้ายค่าย พอเห็นราคาตัวนี้ 1530.-
                    ว่าจะลองซักหน่อย เลยไม่เอาและ หุหุ

Comment

เหนหน้าบอร์ด m3a78-eh แล้วผมว่ามันขี้เหร่ มากเลย -...-

Comment

Originally posted by merlix View Post
                        เหนหน้าบอร์ด m3a78-eh แล้วผมว่ามันขี้เหร่ มากเลย -...-
                        แหงละครับ ก็รุ่นประหยัดจะเอาอะไรมากครับ

Comment

ขีเหล่สำหรับคนรวยครับ
                          สวยงามสำหรับคนอย่างกุ

Comment

สู้ๆคับ

Comment

Working...
                            X