Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง "เปิดคอมโหลดบิทไว้ทั้งคืนแต่เน็ตหลุด"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง "เปิดคอมโหลดบิทไว้ทั้งคืนแต่เน็ตหลุด"

เมื่อคืนผมเปิดคอมโหลดบิททิ้งไว้ ตอนเช้าตื่นขึ้นมาปรากฏว่าเน็ตหลุดซะงั้น มันแบบนี้มาหลายครั้งแล้วบางที 1ชม. ก็หลุด 2-3ชม.ก็หลุด หลุดแล้วแถมต่อใหม่ไม่ได้ด้วยต้องรีตาดเครื่อง หรือ ปิดโมเด็มเปิดใหม่ อาการนี้ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรเมื่อก่อนก็ไม่เคยเป็น ผมจึงอยากได้โปรแกรมที่เวลาเน็ตหลุดแล้วสั่งให้เครื่อง restart แล้วต่อเน็ตใหม่ถ้าต่อไม่ได้ก็ restar อีก รอบพอจะมีบ้างไหมครับ

ผมใช้เน็ตของทรู 1mb โมเด็ม Billion BiPAC 5102S

Last edited by Trojan; 22 Jul 2008, 07:33:49.

เป็นที่สัญญาณทรูหรือเปล่าครับลองเช็คดูยัง
    เคยเป็นแบบนี้ที่หอให้ทางทรูเช็คเค้าบอกว่าเป็นที่คู่สาย

Comment

Working...
    X