Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wireless Router

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wireless Router

ตอนนี้ผมมี Desktop 1 เครื่อง และกำลังจะซื้อโน๊ตบุ๊คอีกเครื่อง เลยอยากจะซื้อ Wireless Router มาใช้ ไม่ทราบว่า Linksys WRT54GL

1. รุ่นนี้ดีหรือป่าวครับ
    2. ส่งสัญญาณได้ไกลกี่เมตร
    3. เวลาจะติดตั้ง โทรไปที่บริษัทให้เข้าบอกขั้นตอนการติดตั้ง ใช่หรือป่าวครับ
    4. ราคา ณ ปัจจุบันประมาณกี่บาท

ขอบคุณครับ

ผมมีสำรอง 1 เครื่องขายให้ไหมครับ Level1

Comment

3. เวลาจะติดตั้ง โทรไปที่บริษัทให้เข้าบอกขั้นตอนการติดตั้ง ใช่หรือป่าวครับ

แล้วแต่ isp ที่ใช้บริการนะงับ โดยปกติเค้าจะบอก แค่ค่าต่างๆ ที่ใช้เชื่อมต่อ แต่ไม่ได้บอกว่าหน้าไหนของ config หรือ ต้องเข้าตรงไหนเพราะ router แต่ละรุ่นไม่เหมือนกัน (true จะมีบอก เป็นบางรุ่น บางยี่ห้อนะงับ) ส่วนการติดตั้งต่างๆ พวกต้องสาย lan ยังไง หรือ config router ในส่วนอื่นๆ ที่ใช้ควบคุม wireless+lan ภายในนี้ ต้องทำเองงับ (บาง isp มีพนักงานบริการแต่ คิดค่าจ้างงับ true 500 มั่ง)

Comment

Working...
      X