Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหนังจอดำ ไม่มีภาพ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหนังจอดำ ไม่มีภาพ ช่วยทีครับ

ผมใช้ k-lite mega codec เวลากด full screen แล้วไม่มีภาพมีแต่เสียง แต่เวลาลดจอลงมามีภาพ ของผมใช้จอ 22 นิ้ว กาดจอ 8800gt ผมลอง VLC ใช้ full screen สามารถดูได้ ดูไปสักพักภาพหาย มันขึ้นอีกหน้าต่าง เขียนว่า direct X ไรเนี่ยแหละ (เป็นบางเรื่องนะครับ)
    ผู้รู้ช่วยบอกผมที ขอบคุณครับ

ลอง powerDVD หรือ mediaplayer หรือโปรแกรมอื่นๆทดสอบดูยังงับ ว่ามีอาการคล้ายกันป่ะ
    จากข้อ error ดังกล่าว คาดว่าต้องได้ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ รวมไปถึงอัพเดท directX เพื่อแก้ไขปัญหาในจุดนี้ไปก่อน ....

Comment

fyooooooo

Comment

DIRECT X เว่อร์ชั่นล่าสุดหาโหลดได้จากที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

Comment

ใช้ k-lite เปิด media classic ขึ้นมา

ไปที่เมนู view > output ในหัวข้อ DirectShow vedio ติ๊ก overlay Mixer กด ok แล้ว Restart ลองเปิดดูอีกครั้งคับ

Comment

Working...
          X